ശരീരം ഹാർട്ട്‌ അറ്റാക്ക് വരുന്നതിനു മുമ്പേ കാണിക്കുന്ന ലക്ഷണങ്ങൾ

ഇന്നുവരെ സംസാരിക്കാനായി പോകുന്നത് ഹാർട്ടറ്റാക്ക് നമ്മൾ അതിൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങളും ഇതിൽ ചെയ്യേണ്ട കാര്യങ്ങളെയും കുറിച്ചും ആണ്ഹാർട്ട്‌ അറ്റാക്ക് എന്ന നമ്മൾ കേൾക്കുമ്പോൾ തന്നെ എല്ലാവരും ഭയപ്പെടുന്ന ഒരു വിഷയമാണ് ഇതിൽ ആദ്യത്തെ സ്റ്റെപ്പ് എന്ന് പറയുന്നത് അത് ഹൃദയത്തിന്റെ വേദനയാണ് എന്ന് നമ്മൾ തിരിച്ചറിയുന്നതിലൂടെയാണ് ഹാർട്ട്‌ അറ്റാക്കിന്റെ വേദന നെഞ്ചിന്റെ ഇടതുഭാഗത്ത് വരികയും ചില ആളുകൾക്ക് കൈകളിലോട്ടും ചില ആളുകൾക്ക് താടി എല്ലുകളിലേക്കും ചില ആളുകൾക്ക് പിൻഭാഗത്തേക്ക് പോകുന്നതായിട്ട് അനുഭവപ്പെടാറാണ് സാധ്യത എന്നാൽ എല്ലാവർക്കും ഇതുപോലെ ഉണ്ടാകണമെന്നില്ല പ്രത്യേകിച്ച് ഡയബറ്റിക് ഷുഗർ ഉള്ളവർക്ക് വേദനയും ഇത്രയും അറിയണമെന്നില്ല എങ്ങനെ ഇത് തിരിച്ചറിയാനായി സാധിക്കും.

സാധാരണ ഉണ്ടാകുന്നതെന്നും വ്യത്യസ്തമായി എന്ത് എന്ന് തോന്നൽ ഉണ്ടായാലും അധികം ആളുകൾക്കും ചില അസ്വസ്ഥതകൾ മാത്രമേ ഉണ്ടാകാറുള്ളൂ സാധാരണയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി നെഞ്ചിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഭാരം അതായത് അല്ലെങ്കിൽ സാധാരണ രീതിയിലേക്കാണ് കൂടുതലായി ഒരു കിതപ്പ് മാത്രമേ അനുഭവപ്പെടുകയുള്ളൂ ഇങ്ങനെ ഒരു സംഭവം വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മൾ എന്താണ് ആദ്യം ചെയ്യേണ്ടത് ആദ്യം നമ്മൾ ആരെയെങ്കിലും വിളിക്കുക ഒരാളുടെ സഹായം തേടുകയാണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്നിട്ട് അരമണിക്കൂറിനുള്ളിൽ തന്നെ നമ്മൾ ഒരു ഹോസ്പിറ്റലിലേക്ക് എത്തുക ഇസിജി എടുക്കുക എന്നുള്ളതാണ് ആദ്യത്തെ സ്റ്റെപ്പ്  ഹാർട്ട്‌ മസിൽ ഡാമേജ് വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മൾ ഹാർട്ട്‌ അറ്റാക്ക് നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ടാൽ തന്നെ നടന്നാൽ കിതപ്പ് വരികയും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.