ഇത് കഴിച്ചാൽ നിത്യരോഗിയാക്കും ശ്രദ്ധിക്കുക. ഇത് നിങ്ങൾ അറിയാതെ പോകരുത്

ആന്റി ബയോട്ടിക്കുകൾ എവിടെ എപ്പോൾ എങ്ങനെ അവയുടെ ദുരുപയോഗം എന്നിവയെ കുറിച്ച് ഞാൻ ചില കാര്യങ്ങൾ പറയാനാണ് ഞാൻ ഇവിടെ വന്നിരിക്കുന്നത്. 1928 ൽ മുതൽ തുടങ്ങുന്നു ആന്റിബയോട്ടിക് കളുടെ ചരിത്രം. അന്നു മുതൽ ഇങ്ങോട്ട് ധാരാളം ഉള്ള അസുഖങ്ങൾ, ചികിത്സിക്കാനും രോഗം ഭേദമാക്കാനും ആന്റിബയോട്ടിക് ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു. എന്നാൽ 1940 തന്നെ ആന്റിബയോട്ടിക് നെ പ്രതിരോധിക്കാൻ ശേഷിയുള്ള, ബാക്ടീരിയകൾ കണ്ടുപിടിക്കപ്പെട്ടു തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഇതിന്റെ സീരിയസ് എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ, 1943 ലാണ് ഒരു ലോകത്തിൽ ഇനി ആന്റിബയോട്ടിക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ച് തുടങ്ങിയത്. അതിനുമുമ്പ് തന്നെ ഇത്തരത്തിലുള്ള ബാക്ടീരിയകൾ ഉള്ളതാണ് അപ്പോൾ, ധാരാളമായി നമ്മളെ ആന്റി ബയോട്ടിക്കുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ , ഇത്രയധികം ആകും റസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് ആലോചിക്കാതെ വയ്യ. ആദ്യമേ ഇതൊക്കെ സുഖങ്ങളിൽ നമുക്ക് ആന്റിബയോട്ടിക്കുകൾ ഉപയോഗിക്കാം എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം.

ഏതൊരു ബാക്റ്റീരിയൽ ഇൻഫെക്ഷൻ നിമോണിയ ആകട്ടെ അഥവാ തലച്ചോറിലെ പനി, പിത്തസഞ്ചിയിലെ ഇൻഫെക്ഷൻ, ഇത്തരത്തിലുള്ള അസുഖങ്ങളിൽ സാധാരണ ബാക്ടീരിയയാണ് കാരണമാകുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള അസുഖങ്ങളിൽ നൂറുശതമാനവും ഫലപ്രദമാകും ആന്റിബയോട്ടിക്കുകൾ. ചില അസുഖങ്ങൾക്ക് വളരെ കുറഞ്ഞു ആന്റിബയോട്ടിക് കൊണ്ട് അസുഖം ഭേദമാകും. ഇനി വളരെ കൂടിയത്. എനിക്ക് ഞാൻ പറഞ്ഞു വരുന്നതുമായ വയറിലെ ഇൻഫെക്ഷൻ പറ്റിയാണ്. സാധാരണ മൂക്കൊലിപ്പ് തൊണ്ടവേദന, ചുറ്റിലും കാണുന്ന ഡെങ്കിപ്പനി ,ചിക്കുൻഗുനിയ ഇവയെല്ലാം വയറിലെ അസുഖങ്ങളാണ് ഇതിനുള്ള അസുഖങ്ങൾ നമ്മൾ ആന്റി ബയോട്ടിക്കുകൾ കൊടുക്കുന്നത് കൊണ്ട് യാതൊരു വിധത്തിലുള്ള ഫലങ്ങളും ഉണ്ടാകുന്നില്ല. സമൂഹത്തിലെ ആന്റിബയോട്ടിക് റെസിസ്റ്റൻസ് നമ്മൾ കൂട്ടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. ഇതിനെ പറ്റി കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.