അറ്റാക്ക് ആണോ എന്ന് തിരിച്ചറിയുന്നത് എങ്ങിനെ നീർക്കെട്ട് എങ്ങിനെ തിരിച്ചറിയാം

നീർക്കെട്ടും അറ്റാക്കും എങ്ങിനെ തിരിച്ചറിയാം. നമ്മൾ ഇന്ന് സംസാരിക്കുന്നത് ഈ ഒരു വിഷയത്തെ കുറിച്ചാണ്. ഉദരസംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾ കൂടിവരികയാണ്. ഗ്യാസും അസിഡിറ്റിയും പൈൽസും മാത്രമല്ല ഐ.ബി.എസ് അഥവാ ഇൻഫ്ളമേറ്ററി ബൗൾ ഡിസീസ് എന്ന വിഭാഗത്തിൽ പെട്ട ഇറിറ്റബിൾ ബവൽ സിൻഡ്രോം, ക്രോൺസ് ഡിസീസ്, അൾസറേറ്റീവ് കൊളൈറ്റിസ്, ഫിസ്റ്റുല തുടങ്ങിയവയും ആമാശയ ക്യാൻസർ, കോളൻ ക്യാൻസർ തുടങ്ങിയവയും ഒക്കെ കൂടിവരികയാണ്.

എന്താണ് ഇതിന് കാരണം? അസിഡിറ്റിക്ക് ആണെങ്കിലും ഗ്യാസ് ആണെങ്കിലും മലബന്ധത്തിന് ആണെങ്കിലും ഒക്കെ ദിവസവും മരുന്നു കഴിക്കേണ്ടി വരുന്നവരുടെ ദഹനേന്ദ്രിയങ്ങളുടെ ക്യാൻസറായി ഓപ്പറേഷനും കീമോയും റേഡിയേഷനും ഒക്കെ വേണ്ടി വരുന്നവരുടെയും എണ്ണവും കൂടിവരികയാണ്. ഇവയൊന്നും തന്നെ മരുന്നോ ഓപ്പറേഷനോ കൊണ്ട് ചികിത്സിച്ച് മാറ്റാൻ കഴിയുന്നില്ല. ജീവിതകാലം മുഴുവൻ മരുന്ന് കഴിച്ച് രോഗത്തോട് ഒപ്പം ജീവിക്കേണ്ടിവരും. ഇത്തരം രോഗങ്ങൾ ചികിത്സിച്ച് മാറ്റുവാൻ ആയില്ലെങ്കിൽ മോഡൽ ചികിത്സാരീതികൾ ഇത്ര പുരോഗമിച്ചിട്ടും മരുന്നും ഓപ്പറേഷനും കൊണ്ട് എന്തുകൊണ്ടാണ് രോഗം മാറ്റാൻ സാധിക്കാത്തത്.

ഇത്തരം രോഗങ്ങൾ എല്ലാം ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ എന്ന ഗ്രൂപ്പിലാണ് പെടുന്നത്. അതായത് അടിസ്ഥാന കാരണം ജീവിതശൈലിയിൽ വരുന്ന അപാകതകളാണ്. അടിസ്ഥാന കാരണമായ ജീവിതശൈലിയിലെ അപാകതകൾ പരിഹരിക്കാതെ മരുന്ന് നൽകി, ഓപ്പറേഷൻ ചെയ്തു ചികിത്സിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനാലാണ് രോഗം മാറാത്തത്. ഒരിക്കൽ മാറിയാലും വീണ്ടും വരുന്നതും അത്കൊണ്ടാണ്. ജീവിതകാലം മുഴുവൻ മരുന്ന് കഴിക്കേണ്ടി വരുന്നതും കാരണം. ഉദരസംബന്ധമായ പല രോഗങ്ങൾക്കും കാരണം മറ്റ് ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളായ പ്രമേഹം പ്രഷർ ഹൃദ്രോഗത്തിനും ഒക്കെയായി കഴിക്കുന്ന മരുന്നുകൾ ആവാം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അറിയുവാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.