ഈ ഇല മതി , ഷുഗർ 300 ൽ നിന്ന് 90 ആവാൻ പ്രമേഹം മാറാൻ

പ്രമേഹം മാറുമോ പല ആളുകളെയും അലട്ടുന്ന ഒരു സംശയമാണ് മാറില്ല എന്നായിരുന്നു പൊതുവായിട്ടുള്ള ധാരണ എന്നാൽ ഇന്ന് ശാസ്ത്രം പറയുന്നത് പല ആളുകൾക്കും പ്രേമേഹം മാറ്റുവാനായി സാധിക്കും എന്നുള്ളതാണ് പ്രേമേഹം വരുവാൻ ഏറ്റവും കൂടുതൽ സാധ്യത ഉള്ളത് നമ്മുടെ കുട്ടികൾക്കാണ് തീവ്രവാദി പ്രമേഹ സാധ്യത ഉള്ള 10 ൽ എട്ടു ആളുകൾക്ക് ഈ രോഗം വരാതിരിക്കും രോഗം വന്നാൽ തന്നെ പ്രത്യേകിച്ചും ആരംഭഘട്ടത്തിൽ.

   

ഏതാണ് 50% ത്തോളം ആളുകൾക്ക് മരുന്ന് ഇല്ലാതെ തന്നെ ഷുഗറിന് നമുക്ക് നല്ലത് പോലെ തന്നെ നിയന്ത്രിച്ചു പോകാനായി സാധിക്കും ഇരുപത്തൊമ്പതിൽ ഞാൻ എഴുതിയും മനോരമ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പുസ്തകമുണ്ട് പ്രമേഹം മാറാൻ ആയിട്ട് നല്ല ഭക്ഷണം ഇതിൽ നല്ല ഭക്ഷണം എന്നും എന്താണ് എന്ന് വളരെ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട് പ്രമേഹം മാറുന്നത് എങ്ങനെയാണ് എന്നും പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് എന്താണ് അതാണ് ഞാനിവിടെ പറയാനായി പോകുന്നത്.

നല്ല ഒരു ഭക്ഷണം എന്ന് പറയുമ്പോൾ യഥാർത്ഥത്തിൽ രണ്ട് കാര്യങ്ങളെ ഉള്ളൂ ഒന്നാമതായി ആവശ്യമുള്ള ഊർജ്ജം മാത്രമേ കഴിക്കാൻ പാടുകയുള്ളൂ രണ്ടാമതായിട്ട് ആവശ്യമുള്ള മധുരം മാത്രമേ കഴിക്കാവൂ അതാണ് നല്ല ഭക്ഷണം എന്നു പറയുന്നത് അതിനൊരു കാരണമുണ്ട് നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ ഊർജ്ജം ആണ് നമുക്ക് ഏറ്റവും അധികം ഭാരം ഉണ്ട് എന്നും എത്ര അധികം കോഴുപ്പമുണ്ട് എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നത് അത് എങ്ങനെയാണ് നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും രക്തത്തിലും ഗ്ലൂക്കോസ് ആവശ്യമുണ്ട് പഞ്ചസാര ആവശ്യമുണ്ട് അതാണ് നമ്മുടെ ഇന്ധനം എല്ലാ.

കോശങ്ങൾക്കും പ്രവർത്തിക്കാനായിട്ട് പഞ്ചസാര വേണം അത് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത് ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നാണ് നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണം ഉള്ളിൽ പോയി ദഹിച്ചു ഈ ഒരു പഞ്ചസാര രക്തത്തിലേക്ക് ആഗിരണം ചെയ്തു കഴിയുമ്പോൾ പഞ്ചസാര നിയന്ത്രിക്കുന്ന പോലീസുകാരൻ വരും അതാണ് ഇൻസുലിൻ ശരീരത്തിനകത്ത് എന്നുള്ള പാവയ്ക്കയുടെ ആകൃതിയിലുള്ള ഒരു ഗ്രന്ഥിയുണ്ട് അവിടെ നിന്നും വരുന്ന ഒരു രസമാണ് ഇൻസുലിൻ ഇൻസുലിൻ എന്ത് ചെയ്യും നമ്മുടെ രക്തത്തിലേക്ക് ഷുഗർ എത്തി കഴിയുമ്പോൾ ഇൻസുലിൻ കോശങ്ങൾ തുറക്കുന്നു ഈ വർഷങ്ങൾക്ക് ഉള്ളിലേക്ക് ഷുഗർ കയറുന്നു അവിടെ അത് ഉപയോഗിക്കുന്നു പക്ഷേ വളരെ ചെറിയ അളവിൽ മാത്രമാണ് കോശങ്ങൾക്ക് ഈ ഗ്ലൂക്കോസ് ആവശ്യമായിട്ടുള്ള കുറച്ചു ബാക്കിയുണ്ടെങ്കിൽ അത് മസിലും എല്ലായിടത്തും ശേഖരിക്കും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/TUU-TSLCOmc