എന്നെന്നേക്കുമായി ഷുഗർ കുറയാൻ, ഇത് ഒരു കഷ്ണം മതി രാവിലെ ഉലുവ കഴിക്കണം എന്ന് പറയുന്നത് ഇത് കൊണ്ടാണ്

നമ്മുടെ ചുറ്റിലും തന്നെ ഒരുപാട് ആളുകൾ പ്രമേഹം തന്നെ ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവിക്കുന്നവരാണ് ഇന്ന് നമുക്ക് എങ്ങനെ നമുക്ക് ഫ്രീ ഡയബറ്റിക് സ്റ്റേജിലുള്ള അല്ലെങ്കിൽ പ്രൈവറ്റ് രോഗം തുടങ്ങുന്ന തുടങ്ങുന്ന ആളുകൾ എങ്ങനെയെല്ലാം ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കാം എന്നുള്ളത് നോക്കാം പ്രമേഹം ഒരു നിശബ്ദനായിട്ടുള്ള കോലയാളി ആകാനുള്ള കാരണം തന്നെ നമ്മൾ പ്രമേഹമെല്ലാം പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ നമ്മൾ ഇപ്പോൾ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ പാരമ്പര്യമായിട്ട്.

   

പ്രമേഹമുള്ള ആളുകളാണ് എങ്കിൽ നമുക്ക് ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ പ്രമേഹം ഉണ്ട് എന്നറിഞ്ഞു കഴിഞ്ഞാലും നമ്മൾ ഒരു ഡോക്ടർ എന്ന് കാണാതെ തന്നെ നമ്മൾ നമുക്ക് ഡയറ്റ് തന്നെ ഫോളോ ചെയ്ത് നമുക്ക് തന്നെ കൺട്രോൾ ചെയ്യാം കാരണം നമ്മൾ മരുന്ന് കഴിച്ച് തുടങ്ങിയ ജീവിതകാലം മുഴുവൻ മരുന്ന് കഴിക്കേണ്ടി വരും എന്നുള്ള ഒരു തെറ്റായിട്ടുള്ള ഒരു ധാരണ ഇങ്ങനെയുള്ളതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മൾ നമ്മുടെ ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഡയറ്റ് ഉണ്ടാകും രണ്ടോ മൂന്നോ ദിവസം മാത്രം നമ്മൾ ഡയറ്റ് ഫോളോ ചെയ്യും പിന്നീട് അത് വിട്ട് നമ്മൾ പിന്നീട് പഴയ ശീലത്തേക്ക് പോകും.

അങ്ങനെ കണ്ട്രോൾ ചെയ്യാതെ പോകുമ്പോൾ വീണ്ടും ഒരു രണ്ടോ മൂന്നോ മാസം കഴിഞ്ഞേ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ലെവൽ ഒക്കെ ഒരു 250 നു മുകളിൽ എത്തിക്കാണ് അപ്പോൾ നമുക്ക് ബ്ലഡ് ഷുഗർ നിയന്ത്രിക്കാൻ എത്താത്ത ഒരു ലെവലിൽ എത്തുമ്പോൾ നമ്മൾ ഒരു ഡോക്ടറെ കൺസൾട്ട് ചെയ്യും അങ്ങനെ ഒരു സ്റ്റേജിൽ എത്തുമ്പോൾ ആ ഡോക്ടർക്ക് ഒരു മെഡിസിൻ നൽകിയ പറ്റുകയുള്ളൂ അത് മെഡിസിൻ മാത്രമല്ല അതിനോടൊപ്പം സ്ട്രിക്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഡയറ്റ് കൂടെ എടുക്കേണ്ടതായി വരും അപ്പോൾ ആദ്യം നമ്മൾ പ്രോപ്പർ ആയിട്ട് കൺട്രോൾ ചെയ്യാത്തതുകൊണ്ടാണ്.

ഇന്ന് പ്രമേഹ രോഗികളുടെ എണ്ണം വർധിച്ചുവരുന്നത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇന്ന് നമുക്ക് ഇന്നത്തെ വിഷയത്തിലൂടെ നമുക്ക് എങ്ങനെ ഫുഡ് കൺട്രോൾ ചെയ്യാം എന്നുള്ളത് നോക്കാം ആദ്യമേ തന്നെ ഞാൻ പറയാൻ ഭക്ഷണം മാത്രം കൺട്രോൾ ചെയ്തത് കൊണ്ട് എനിക്ക് ഡയബറ്റിസ് കൺട്രോൾ ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല മെഡിസിൻ വേണ്ടവരാണ് എങ്കിൽ കൃത്യമായി മെഡിസിൻ എടുക്കണം പിന്നെ കൃത്യം ആയിട്ടുള്ള വ്യായാമം ആവശ്യത്തിനായിട്ടുള്ള റെസ്റ്റും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/Bxw_gAKbcmw