ഇത് ആഴ്ചയിൽ ഒരിക്കൽ കഴിച്ചാൽ, രക്ത.ക്കുറവിന്റെ പ്രശ്നം ഉണ്ടാവില്ല

ഇന്ന് സ്ത്രീകളെയും പുരുഷന്മാരെയും വളരെയധികം കോമൺ ആയിട്ട് തന്നെ ബാധിക്കുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് കുറവ് എന്നുള്ളത് കൊച്ചുകുട്ടികൾക്ക് പലപ്പോഴും ഈ പഠിക്കുന്നത് ഒന്നും തന്നെ ഓർമ്മയിൽ നിൽക്കുന്നില്ല പ്രശ്നം കൊണ്ട് ഡോക്ടറെ പോയി കാണുമ്പോൾ ഡോക്ടർ ആദ്യമേ തന്നെ പരിശോധിക്കുന്നത് ആ കുട്ടിക്ക് രക്തക്കുറവുണ്ടോ വിളർച്ച ഉണ്ടോ ഹീമോഗ്ലോബിൻ കുറവാണോ എന്നുള്ളതെല്ലാമാണ് ഇത് മാത്രമല്ല എന്ന് നമ്മൾ ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് ചില രോഗങ്ങൾ ബാധിക്കുന്നു നിങ്ങൾക്ക് അമിതമായിട്ടുള്ള ക്ഷീണം വരുന്നു വന്ന രോഗങ്ങൾ പെട്ടെന്ന് വിട്ടു മാറുന്നില്ല.

   

ഈ രോഗത്തിന് ലക്ഷണങ്ങൾ നിങ്ങളെ ഇരട്ടിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു ഈ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ എല്ലാം ഉണ്ട് എങ്കിലും നിങ്ങൾ ഡോക്ടർ ആദ്യമായി നോക്കുന്നത് ഡോക്ടർ രക്ത കുറവുണ്ടോ എന്നുള്ളതാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെയാണ് നിങ്ങൾക്ക് രക്ത കുറവുണ്ടെങ്കിൽ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുന്ന അഞ്ച് പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങൾ ഞാൻ ഇവിടെ വ്യക്തമാക്കാം ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത് രക്തക്കുറവ് നമ്മുടെ ഓക്സിജനിൽ നമ്മുടെ രക്തത്തിലുള്ള ഓക്സിജൻ ക്യാരിയിൽ വരുന്ന വ്യത്യാസമാണ് നമ്മുടെ തലച്ചോറിൽ ഉണ്ടാകുന്ന വ്യത്യാസം നമ്മുടെ ഓർമ്മക്കുറവ് അനുഭവപ്പെട്ടു.

എന്ന് വരാൻ നമ്മൾ എന്തെങ്കിലും കാര്യത്തിന് സ്ട്രെയിൻ ചെയ്യുമ്പോൾ തലവേദന വന്നു എന്നു വരും തലകറക്കം പോലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഒന്നെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഉറക്കെ കുറവ് അനുഭവപ്പെടാം ഇല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ഇരുന്നു ഉറങ്ങി എന്ന് വരാം ഇതെല്ലാം തന്നെ രക്തക്കുറവിന് പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങളാണ് ഇനി നിങ്ങൾ വ്യായാമം ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ തലവേദന അനുഭവപ്പെടുന്നു നിങ്ങൾക്ക് പെട്ടെന്ന് കിതപ്പ് വരുന്നു നിങ്ങൾക്ക് നെഞ്ചിടിപ്പ് വരുന്നു നിങ്ങൾക്ക് പലപ്പോഴും കയറ്റ കയറുന്ന സമയത്ത് നെഞ്ചിടിക്കുന്ന നമ്മുടെ നെഞ്ചിലെടുപ്പ്.

നമുക്ക് തന്നെ അറിയാനായി കഴിയുന്ന ഒരു സാഹചര്യം ഉണ്ടെങ്കിൽ ആദ്യം സംശയിക്കേണ്ടത് നിങ്ങൾക്ക് രക്ത കുറവുണ്ടോ എന്നുള്ളതാണ് ചില ആളുകൾക്ക് അല്പം കൂടുതലായി സ്ട്രെയിൻ ചെയ്യുമ്പോഴോ കയറ്റം കേറുമ്പോൾ എല്ലാം തന്നെ ഒരു കല്ലെടുത്ത് വെച്ചപോലെ ഒരു ഭാരം തോന്നൽ വന്നു എന്ന് വരാം ഇതാണ് നമ്മുടെ രക്തക്കുറവിന് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാരണമായിട്ട് വരുന്നതിനെ ലക്ഷണമായിട്ട് വരുന്നത് രണ്ടാമതായി സിക്നിയിൽ കാണുന്ന ചേഞ്ചസ് ആണ് നമ്മുടെ സ്കിന്നിന്റെ തിളക്കം എല്ലാം നഷ്ടപ്പെടുന്നു സ്കിന്നിലെ ചെറിയ രീതിയിലുള്ള ചുളിവുകൾ വരാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട് മുടി വല്ലാതെ തന്നെ കൊഴിഞ്ഞു പോയി എന്ന് വരെ ഞാൻ മുമ്പ് ഒരു വീഡിയോയിൽ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടായിരുന്നു കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/cc4TPBbBjZM