കൂടിയ പ്രമേഹവും കൊളസ്ട്രോളും ഈ ഒറ്റമൂലി കഴിച്ചാൽ ഒതുങ്ങും, വെറും 3 ദിവസം കൊണ്ട്

ഇന്ന് ജീവിതശൈലിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വേറെ ഒരു ടോപ്പിക്കിനെ കുറിച്ച് സംസാരിക്കാനായി ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു കോളസ്ട്രോൾ ഇന്ന് മിക്ക ആളുകളും നേരിടുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രശ്നമാണ് കൊളസ്ട്രോൾ എന്നുള്ളത് എങ്ങനെയാണ് കൊളസ്ട്രോൾ ഉണ്ടാകുന്നത് എന്താണ് കൊളസ്ട്രോൾ കൊളസ്ട്രോളിന് ആഹാരം നിയന്ത്രണം ആവശ്യമായിട്ടുണ്ടോ ഇത് പലപ്പോഴായി രോഗികൾ ചോദിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ തന്നെയാണ് എന്താണ്.

   

കൊളസ്ട്രോൾ എന്നുള്ളത് കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായിട്ടുള്ള ഒരു തന്നെയാണ് കൊളസ്ട്രോൾ എന്നുള്ളത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ എല്ലാത്തരത്തിലുള്ള കോശങ്ങളിലും കണ്ടുവരുന്ന ഒന്നാണ് കൊളസ്ട്രോൾ എന്നുള്ളത് നമ്മുടെ ചില തരത്തിലുള്ള ഹോർമോണിന്റെ ഉത്പാദനത്തിനും അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ വിറ്റാമിനുകളുടെ ശരിയായിട്ടുള്ള ആഗരണത്തിനുമെല്ലാം കൊളസ്ട്രോൾ വളരെയധികം അത്യാവശ്യമാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് അൾമോസ്റ്റ് അതിന്റെ മുക്കാൽ ഭാഗവും നമ്മുടെ ശരീരം തന്നെ പ്രൊഡ്യൂസ് ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

എന്നാൽ ശരീരത്തിൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് പുറമേ തന്നെ ആഹാരത്തിൽ കൂടി കൊളസ്ട്രോൾ വരുന്നു പക്ഷേ ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന്റെ നോർമലിനേക്കാൾ ഏറ്റ കുറച്ചിൽ സംഭവിക്കുമ്പോഴാണ് ഒരു പ്രശ്നമായിട്ട് മാറുന്നത് രക്തക്കുഴലുകളിൽ ഇത് അടഞ്ഞുകൂടുകയും ബ്ലോക്കുകളെല്ലാം ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു ശരിയായിട്ടുള്ള ജീവിത ശൈലിയിൽ കൂടെ ഒരു വിധത്തിൽ നമുക്ക് കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിക്കാവുന്ന തന്നെയാണ് സ്കൂൾ എങ്ങനെ നമുക്ക് ആഹാരത്തിലൂടെ ക്രമീകരിക്കാം എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം പ്രധാനമായി നാരുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള.

ആഹാരസാധനങ്ങൾ ധാരാളമായി തന്നെ ഡയറ്റിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുക പ്രധാനമായിട്ടും കൂടുതലുള്ളവർ ട്രൈഗ്ലിസറുടെ കൂടുതലുള്ളവർ അന്നജം കൂടുതലുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ അതായത് ചോറ് ചപ്പാത്തി അതുപോലെതന്നെ മറ്റ് ബ്രഡ് ഉരുളക്കിഴങ്ങ് അതുപോലെതന്നെ കിഴങ്ങ് വർഗ്ഗങ്ങൾ ഇവയുടെ അമിതമായിട്ടുള്ള ഉപയോഗം ഫൈബർ ഉള്ള ആഹാരത്തിന്റെ കുറവ് ഇതും കൂടെ ആകുമ്പോൾ ട്രൈഗലിരീഡ്‌ കൂടാൻ ആയിട്ട് ഇടയുണ്ട് അങ്ങനെ ഉള്ളവരിൽ ട്രൈഗൾസരിഡ് അളവ് കുറയ്ക്കണം എന്നുണ്ട് എങ്കിൽ ഇതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/IY_OJR7cqmA