ഇത്‌ മാത്രം മതി മൂത്രത്തിൽക്കല്ലു പോകാൻ, മൂത്രത്തിൽക്കല്ലു എളുപ്പം സുഖപ്പെടുത്താം -To pass urinary stones

ഞാനിവിടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ ആയി പോകുന്നത് കല്ല് രോഗത്തിന്റെ ചികിത്സാരീതിയെ കുറിച്ചാണ് പ്രത്യേകിച്ച് വൃകകളുടെ ഉള്ളിൽ ലുള്ള കല്ലുകളെ കുറിച്ച് നമുക്കറിയാവുന്നതാണ് കല്ല് രോഗത്തിന്റെ പല രീതിയിലുള്ള ചികിത്സാരീതികൾ ഉണ്ട് ചെറിയ കല്ലുകളാണ് മരുന്നു മതിയാകും പിന്നെ ട്രഡീഷണൽ ആയിട്ട് പഴയ രീതിയിലുള്ള ചിലത് മെത്തേഡുകൾ ഉണ്ട് പി എസ്എൻഎൽ തുടങ്ങിയവ ഇന്ന് ഇവിടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ ആയി പോകുന്നത്.

   

rirs retrograde intrarenal surgery എന്നുള്ള ആന്റി ന്യൂനതുള്ള സംഗതിയാണ് ഇത് ശരീരത്തിൽ മുറിവ് ഉണ്ടാവുകയില്ല ബ്ലീഡിങ് ഉണ്ടാവില്ല വിശ്രമം സൽലം ആവശ്യമായിട്ടില്ല ഒരു ഫൈബർ ഒട്ടിപ്പിക്കൽസ്കോപ്പി മൂത്രസ്കോപ്പിലൂടെ പ്രവേശിക്കുകയും അത് മൂത്രസഞ്ചിയിലെത്തുകയും അതിൽ നിന്ന് യൂറിറ്റർ അല്ലെങ്കിൽ മൂത്ര വഹിനി കുഴലിലൂടെ കടത്തിവിടുകയും വൃക്കകളുടെ ഉള്ളിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയാണ് ചെയ്യുക തന്നെ നമ്മുടെ മുറുക്കുകളിൽ.

ഉള്ളിലുള്ള അറകൾ കാണാം കല്ലുകൾ കാണാം എങ്കിൽ നമുക്ക് ടുമർ അതും കാണാം നേരിട്ട് തന്നെ കാണുകയും കടുത്ത വിടുകയും കംപ്ലീറ്റ് ആയിട്ട് സ്റ്റോൺ നമുക്ക് പിടിച്ചെടുക്കാൻ സാധിക്കും അറക്ക് ഉള്ളിലാണ് എങ്കിലും നമുക്ക് ഒരു മെത്തേഡ് മൂലം തന്നെ നമുക്ക് പ്രൊസീജിയറിലൂടെ.

കല്ലുകൾ എല്ലാം കാണാൻ കഴിയുകയും കംപ്ലീറ്റ് ആയിട്ട് പൊടിക്കാൻ കഴിയുകയും ഉള്ളതാണ് ഇതിന്റെ സവിശേഷത വീണ്ടും സെക്കന്റ് സർജറിയിലേക്കുള്ള സാധ്യത വളരെ കുറവ് തന്നെയാണ് എന്നാൽ വളരെ നമ്മൾ ട്രഡീഷണൽ ചെയ്യുന്നവരും മെത്തേഡ് ആണ് പി സി എൻ എൽ അതിന്റെ ഞങ്ങൾ ഒരുപാട് ഉണ്ടേങ്കിലും അതിന്റെ പ്രശ്നം എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ ഒരു സുഷിരമുണ്ടാക്കി വൃക്കതുളച്ചു അത് ഡയലി ചെയ്ത അതുമാത്രമല്ല ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/ZMEA8WdhbU8