കേട്ടാൽ ആരായാലും കരഞ്ഞുപോകും, ആ പെൺകുട്ടിയുടെ ജീവിതത്തിൽ സംഭവിച്ചത് കണ്ടോ -Anyone who hears this will cry

നേരം പുലരുന്നതേയുള്ളൂ ചെറിയമ്മ എന്തൊക്കെയോ പറയുന്നുണ്ട് ചുണ്ടനക്കം കണ്ടിട്ട് പതിവ് കാര്യങ്ങൾ ആകും എന്ന് ഞാൻ ഇവിടെ അമ്മ എന്നെ തനിച്ചാക്കി പോയപ്പോൾ കയ്യൊഴിഞ്ഞു ബന്ധുക്കൾക്ക് വിരൽ വച്ച് എന്നെ തന്നെ നോക്കി നിന്നു നാട്ടുകാർക്കും മുമ്പിൽ നിന്നുകൊണ്ട് ചെറിയമ്മ ഇനി ഇവളെ ഞാൻ നോക്കിക്കോളാം എന്ന് ചെറിയ അമ്മ പറഞ്ഞ വാക്കുകൾ എനിക്ക് ഇപ്പോഴും ഓർമ്മയുണ്ട് ചെറിയമ്മയുടെ വീട്ടിലെ രണ്ടാമത്തെ ദിവസം മുതൽ തന്നെ.

   

അവർ തുടങ്ങിയതും ഞാൻ ഓർക്കുന്നു ആദ്യമൊക്കെ അവർ എന്താണ് പറയുന്നത് എനിക്ക് മനസ്സിലായില്ല ഏൽപ്പിച്ച വീട്ടുജോലികളിൽ എന്തെങ്കിലും ഒരു തെറ്റു വന്നാൽ അത് ശകാരമായിരുന്നു പിന്നീട് അത് ശകാരമാണ് എന്ന് മനസ്സിലായത് പോലും അവരുടെ മുഖത്തുള്ള ഭാവങ്ങളിൽ നിന്നിട്ടാണ് വർഷങ്ങളായി തന്നെ ചെറിയമ്മ ഇത് തുടർന്നു കേട്ട് തഴമ്പിക്കുവാൻ മാത്രം കേൾവിയുള്ള കാതുകൾ എനിക്ക് ഇല്ല എന്ന് ചെറിയ നല്ലതുപോലെ തന്നെ.

അറിയാം ആയിരിക്കും സമയമെട്ടുമണിയോടെ ആയി നേരം വൈകി ബസ്സിൽ ഇപ്പോൾ തന്നെ ഇവിടേക്ക് എത്തും ജോലികളെല്ലാം ഒതുക്കി വച്ച് വീട്ടിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങി ഓടുമ്പോൾ പിന്നിൽ നിന്ന് ചെറിയമ്മ അത് പറഞ്ഞു പ്രാവുന്നുണ്ടാകും അതൊക്കെ ശ്രദ്ധിക്കാൻ പോയി കഴിഞ്ഞാൽ ഇപ്പോൾ കിട്ടിയിട്ടുള്ള ജോലി തന്നെ ഇല്ലാതാവും ടൗണിലുള്ള ഒരു കടയിലാണ് എന്റെ ജോലി ചെറിയച്ഛന്റെ സുഹൃത്തിന്റെ സിംബതി കൊണ്ട് മാത്രം കിട്ടിയത് ചേച്ചി.

തുണികൾ വെട്ടാനും തയ്ക്കാനും ഉള്ളതൊക്കെ അടയാളപ്പെടുത്തി തന്നെ വയ്ക്കും ചേച്ചിയുടെ ചുണ്ടനകം ഒരിക്കലും ചെറിയ അമ്മയുടെ പോലെ ആയിരുന്നില്ല എപ്പോഴും പുഞ്ചിരിയോട് കൂടി മാത്രം ചേച്ചിരുന്ന ജോലികളിൽ ഇന്നുവരെ ഞാൻ അശ്രദ്ധ വരുത്തിയിട്ടില്ല നാവുകൊണ്ട് നന്ദി പറയാൻ പോലും കഴിവില്ലാത്ത ആളുകൾക്ക് പ്രവർത്തികൾ കൊണ്ടല്ലേ നന്ദി പ്രകടിപ്പിക്കാനായി കഴിയുകയുള്ളൂ പൊട്ടി നീ ഇന്ന് വൈകിയോ ബസ്സിൽ.

സ്റ്റോപ്പിലേക്കുള്ള ഓട്ടത്തിനിടയിൽ വഴി തടഞ്ഞു നിർത്തിയ ചായക്കടക്കാരൻ ചോദിച്ചു അത് എന്നുള്ള അർത്ഥത്തിൽ 1 പുഞ്ചിരിച്ചുകൊണ്ട് രാമേട്ടനും മറികടന്ന് ഞാൻ ഓടിവഴിയിൽ കണ്ട പതിവുപോലെ മുഖങ്ങളിൽ എന്നോടുള്ള സിമ്പതികളും മറ്റും തന്നെ നിറഞ്ഞിട്ടുണ്ടായിരുന്നുബസ് വരും ബസ്സിനെ നോക്കി കൊണ്ട് ഓടിയത് മാത്രം ഓർമ്മയുണ്ട് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.