മരുന്നില്ലാതെ എത്ര കൂടിയാ ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും മാറ്റാം, ഇതൊരു സ്പൂൺ കഴിച്ചാൽ

പഞ്ഞി പുല്ലേ അഥവാ മുത്താറി എന്ന് വിളിക്കുന്ന റാഗി ഇന്ന് നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതാണ് എന്ന് നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും അറിയാൻ പലരും ഭക്ഷണത്തിനായി റാഗി പല ആളുകളും ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട് ഏകദേശം 10 വർഷങ്ങൾക്കു മുമ്പ് വരെ ഇതായിരുന്നില്ല അവസ്ഥ കുട്ടികൾക്ക് ഒരു ഏഴെട്ട് മാസം ആകുന്ന സമയത്ത് ഒരു ഒന്നര വയസ്സു വരെ നൽകാവുന്ന ഒരു കുറുക്ക് നിലയിലായിരുന്നു ഇത് ഉപയോഗിച്ച് വന്നിട്ടുണ്ടായിരുന്നു എന്നാൽ ഇപ്പോഴാണ് ജനങ്ങൾ ഇതിന്റെ ഗുണങ്ങളെക്കുറിച്ച് മനസ്സിലാക്കുന്നതും ഇന്ന് വളരെയധികം ഉപയോഗിക്കുന്നതും നമ്മുടെ സർക്കാർ തന്നെ ഇന്ന് ഇതിന് റിമോട്ട് ചെയ്യുന്നതിന്.

   

വേണ്ടിയിട്ട് കൊണ്ടുള്ള പലവിധത്തിലുള്ള ഭക്ഷണങ്ങളുടെ പ്രെപറേഷൻസ് എല്ലാം തന്നെ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട് റാഗി നമ്മുടെ കൊളസ്ട്രോളും ഷുഗറും അമിതവണ്ണം എല്ലാം നല്ലതുപോലെ കുറയ്ക്കാൻ നല്ലതാണ് എന്ന് അവർ പറയും ഇത് ഉപയോഗിച്ച് എന്നാലും പല ആളുകൾക്കും പ്രമേഹരോഗം കുറയുന്നില്ല കൊളസ്ട്രോൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്ന രീതിയിൽ കുറയുന്നില്ല എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത് എന്ന് ഞാൻ ഇവിടെ വ്യക്തമാക്കാൻ റാഗിയുടെ ഗുണങ്ങൾ.

എന്തെല്ലാമാണ് എന്നുള്ളത് ആദ്യം നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കിയിരിക്കുക ശരീരത്തിന് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടിക്കുന്ന നമ്മുടെ ആവശ്യമായിട്ടുള്ള പോഷക ഘടകങ്ങൾ അത് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് നമ്മുടെ കൊഴുപ്പ് ഇല്ലാത്ത ഫൈബർ റിച്ച് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഭക്ഷണം ന്യൂട്രിയൻസ് മിനറൽസ്മെല്ലാം ഇറങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒരു ഭക്ഷണം തരുന്ന രീതിയിലാണ് നമ്മുടെ റാഗി ഉപയോഗിക്കുന്നത് റാഗി നമുക്ക് എവിടെ വേണമെങ്കിലും നമുക്ക് കൃഷി ചെയ്യാനായി സാധിക്കും ഇതിന് വളരെ വിലയൊന്നുമില്ല നമുക്ക് ഇത് എവിടെയും വാങ്ങാനായി കിട്ടും ഇത് നമുക്ക് രുചികരമായിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങളെല്ലാം.

തന്നെ വാങ്ങുകയും ചെയ്യാം ഗുണങ്ങൾ എന്താണെന്ന് പറയുന്നത് എന്ന് ഏറ്റവും കൂടുതലായി പൊട്ടാസ്യം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒരു ഭക്ഷണമാണ് പൊട്ടാസ്യം അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത് കൊണ്ട് തന്നെ നമ്മുടെ വൃക്കകളെ ഏത് നല്ലതുപോലെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു കൂടാതെ നമ്മുടെ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്താൻ ആയിട്ട് വളരെയധികം സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഗുണം എന്ന് പറയുന്നത് അതിനകത്തു അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഉയർന്ന 100 ഗ്രാം റാഗിക്ക് അകത്ത് ഏകദേശം 340 ഗ്രാം മിലിഗ്രാമാണ് കാൽസ്യം അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/r4JYycXQBRg