ആഗ്രഹം എന്താണെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ ആ കുഞ്ഞ് പറഞ്ഞത് കേട്ടോ, എനിക്കൊരു അമ്മയെ വേണം എന്ന്….

ഉറങ്ങാനായി മുറിയിലേക്ക് കയറിയപ്പോഴാണ് പതിവില്ലാത്ത ടീച്ചറുടെ മുറിയിലെ ലൈറ്റ് അടച്ചാൽ ജനനൽ അരിയിലേക്ക് നീങ്ങി നിന്ന് കർട്ടൻ മാറ്റി പുറത്തേക്ക് നോക്കുന്നത് കാഴ്ചകൾ വ്യക്തമല്ലാത്തതു കൊണ്ടാണ് ജനൽ തുറന്നത് തണുത്ത കാറ്റ് മുഖത്തേക്ക് അടിക്കുന്നതോടൊപ്പം തന്നെ മനസ്സിന് സന്തോഷിപ്പിച്ചത് അടുത്ത വീട്ടിലെ കാഴ്ചകൾ ആയിരുന്നു അന്ന് ക്ലാസ്സിൽ കുട്ടികളുടെ ആഗ്രഹങ്ങളെല്ലാം തന്നെ ചോദിക്കുകയായിരുന്നു ടീച്ചർ എനിക്ക്.

   

എന്റെ അച്ഛന്റെ കല്യാണം നടത്തണം അപ്പോൾ സ്വന്തമായി ഒരു അമ്മയെ കിട്ടും ക്ലാസിൽ എഴുന്നേറ്റുനിന്ന് അപ്പു അത് പറയുമ്പോൾ മറ്റു കുട്ടികൾ കുട്ടികൾ ഉച്ചത്തിൽ നിന്ന് ചിരിക്കുമ്പോഴേക്കും അവൻ തല കുമ്പിട്ട് നിന്നു നമുക്ക് അച്ഛനെ കെട്ടിക്കാം കേട്ടോ അപ്പുവിന് നല്ല ഒരു അമ്മയെ തന്നെ കിട്ടും കേട്ടോ തല കുമ്പിട്ട് നിൽക്കുന്ന അപ്പുവിന്റെ താടിയിൽ പിടിച്ചു ഉയർത്തിക്കൊണ്ടാണ് ജാനകി ടീച്ചർ അത് പറഞ്ഞത് അപ്പോഴേക്കും അവന്റെ മുഖത്ത് സന്തോഷം വിരിയുന്നത് ടീച്ചർ ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ടായിരുന്ന തന്റെ വീടിന്റെ മതിലിന്റെ അപ്പുറമാണ് അപ്പുവിന്റെ വീട് എന്നാലും.

താൻ ഇതുവരെ അവനെ ശ്രദ്ധിക്കാതെ ഇരുന്നത് ടീച്ചർ അപ്പോഴാണ് ഓർത്തത് അല്ലെങ്കിൽ തന്നെ ആരെയും ശ്രദ്ധിക്കാറില്ലല്ലോ ജനിച്ച മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ അച്ഛൻ മരിച്ചു പോയതുകൊണ്ട് തുടങ്ങിയതാണ് തന്റെ ജാതക ദോഷങ്ങൾ അച്ഛൻ മരിച്ച രണ്ട് കഴിഞ്ഞപ്പോൾ തന്നെ അമ്മ നഷ്ടപ്പെട്ട മറ്റൊരാൾക്കൊപ്പം പോയതും ഒന്നും അറിയാത്ത എന്റെ ജാതക ദോഷമാണ് എന്ന അടുക്കൽ വിധി എഴുതുകയായിരുന്നു ആചാരക ദോഷം അവർക്കൊപ്പം തന്നെ വളർന്നു വരുമ്പോൾ മറ്റുള്ള ആളുകളുടെ മിണ്ടാൻ പോലും അവർ പറയുന്നു ഞാൻ കാരണം മറ്റൊരാൾക്കും ഒന്നും തന്നെ സംഭവിക്കരുത്.

എന്നുള്ളത് തീരുമാനത്തിലാണ് പോലും വേണ്ട എന്ന് തനിയെ തിരുമാനിച്ചു ജീവിക്കുന്നത് എന്നാലും പല രാത്രികളിലും ഉറക്കം വരാതെ കിടക്കുമ്പോൾ മനസ്സിൽ എവിടെയൊക്കെയോ ഒരൊറ്റപെടൽ അവൻ അനുഭവിച്ചിട്ടുണ്ടായിരുന്നു സ്നേഹിക്കാനും തന്നെ സ്നേഹിക്കാനും ആരുമില്ലാതെ തന്നെ ഒന്നു മനസ്സുതുറന്ന് സംസാരിക്കാനോ ഒന്ന് ചിരിക്കാനോ അറിയാതെ മനസ്സ് തുറന്ന് ചിരിക്കാൻ പോലും കഴിയാതെ എന്തിന് ഇങ്ങനെ ജീവിക്കുന്നു എന്ന് പറഞ്ഞപ്പോഴും അവർ ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ട് വെറുതെ വീട്ടിൽ നിന്നും അപ്പുവിന്റെ ചിരി ഉയർന്നു കേട്ട് തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് ടീച്ചർ ചിന്തകൾക്ക്ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.