ഷുഗർ 300 ൽ നിന്ന് 90 ൽ എത്തും, ഷുഗർ കുറക്കാൻ ഇത് മാത്രം മതി

നമ്മൾ കൂടുതലാളുകളിലും കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് ഡയബറ്റിസ് എത്രകാലത്തും നമ്മൾ മെഡിസിന് കഴിച്ചിട്ടും പ്രോപ്പർ ആയിട്ട് നമുക്ക് നിലനിർത്താൻ കഴിയുന്നില്ല അല്ലെങ്കിൽ അവർ മെഡിസിൻ എടുക്കുന്നുണ്ടാകും അല്ലെങ്കിൽ അവർക്കുള്ള ഇൻസുലിൻ എല്ലാം തന്നെ എടുക്കുന്നുണ്ട് എന്നിട്ട് പോലും ഡയബറ്റിസ് ഒന്ന് പ്രോപ്പർ ആകുന്നില്ല എന്നിട്ട് അത് കാരണം കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്ന പലതരത്തിലുള്ള കോംപ്ലിക്കേഷൻസ് ചില ആളുകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന കൈകളിലേക്ക് വേദന അനുഭവപ്പെടുക ചില ഉറുമ്പ് കടിക്കുന്ന പോലെയുള്ള ഒരു സെൻസേഷൻ അനുഭവപ്പെടുക എന്തെങ്കിലും മുറിവ് പറ്റി കഴിഞ്ഞാൽ.

   

അത് ഉണങ്ങാതെ ഇരിക്കുക അതുപോലെതന്നെ ചില ആളുകളിൽ വെയിറ്റ് പെട്ടെന്ന് തന്നെ കൂടുക എന്നുള്ളതെല്ലാം തന്നെ ഉണ്ടാകാറുണ്ട് ഇത് നമ്മൾ മാനേജ് ചെയ്യേണ്ട രീതികൾ എന്തെല്ലാമാണ് എന്നുള്ളതാണ് ഞാൻ ഇന്ന് ഇവിടെ പറയാൻ പോകുന്നത് ഇപ്പോൾ ഏറ്റവും ആദ്യം അറിയേണ്ടത് ചില ആളുകൾക്കൊക്കെ ഡയബറ്റിസ് തുടങ്ങുന്ന ഒരു സമയത്ത് തന്നെ നമുക്ക് പ്രശ്നമില്ല ഇതൊരു നോർമൽ ആയിട്ടുള്ള റേഞ്ച് ആണ് എന്ന് പറഞ്ഞിട്ട് തള്ളിക്കളയുന്ന ഒരു സ്വഭാവമുണ്ട്.

അപ്പോൾ നമ്മൾ ആദ്യം മാറ്റേണ്ടത് അത് തന്നെയാണ് അപ്പോൾ നമ്മൾ സാധാരണ ഏറ്റു വേറെ എന്തെങ്കിലും ഒരു ടെസ്റ്റിന് വേണ്ടിയിട്ട് നമ്മൾ ഷുഗർ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുകയാണ് എങ്കിൽ പ്ലാസ്റ്റിക് നമ്മൾ നോക്കും രാവിലെ ഭക്ഷണം കഴിക്കാതെ നോക്കുന്ന സമയത്ത് നമുക്ക് അറിയാവുന്ന കാര്യമാ നൂറിന് താഴെയാണ് നോർമൽ എന്നുള്ളത് പക്ഷേ എല്ലാവരും വിട്ടു പോകുന്ന ഒരു സ്റ്റേജ് എന്ന് പറയുന്നത് പ്രീ ഡയബറ്റിക് കണ്ടിഷൻ ആണ് ഈ എപ്പോൾ നമുക്ക് ഈ ഡെബിറ്റിക്സ്.

എന്നുള്ള സ്റ്റേജ് അല്ല പക്ഷേ അവർക്ക് ഡയബറ്റിസ് ആയേക്കാം എന്നുള്ള ഒരു വാണിംഗ് നമ്മുടെ ശരീരം കാണിക്കുന്നതാണ് 125 താഴെ ആയിരിക്കും ഒരു 100 മുതൽ 125 താഴെയായിരിക്കും അപ്പോൾ നമ്മുടെ വിചാരിക്കും ഇന്നലെയോ മിനിഞ്ഞാന്നും ഭക്ഷണം കഴിച്ചത് കൂടിയത് കൊണ്ടായിരിക്കും ഈ ഒരു ഷുഗർ എന്നുള്ളത് പലപ്പോഴും അങ്ങനെ മാത്രമായി കൊള്ളണമെന്നില്ല നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ നമുക്ക് കാണിച്ചു തരുന്ന ഒരു സൈന ഇത് ഇതൊന്നും കൺട്രോൾ ചെയ്യാൻ ആയിട്ട് നമ്മൾ ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കണം അതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ പിബിബിഎസ് ഉണ്ടാകും 200 മുകളിലാണ് എങ്കിൽ നമുക്ക് ഷുഗർ എന്ന് പറയുന്നത്.

പക്ഷേ ചില ആളുകളിൽ 200 താഴെയായിട്ട് ഇരുന്നൂറിന് താഴെ അതായത് 140 200 താഴെ വരുന്ന കണ്ടീഷൻ ഈ പറയുന്ന പോലെ തന്നെ ഫ്രീ ഡയബറ്റിക് കണ്ടീഷൻ ആയിരിക്കും ഇത് നമ്മുടെ ശരീരം കാണിക്കുന്ന ഒരു വാണിംഗ് സൈൻ ആണ് അപ്പോൾ നമ്മൾ നോക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം കുറച്ചു കാലം നമുക്ക് ഇതുപോലെതന്നെ ഈ ഷുഗർ ലെവൽ 125 താഴെയായിട്ട് കാണുന്നുണ്ടെങ്കിൽ അതുപോലെതന്നെ ബിബിബിഎസ് കാണുകയാണ് എങ്കിൽ ഭക്ഷണം കഴിച്ച് രണ്ടു മണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞ് നോക്കുന്ന ആ ഒരു ഷുഗറിൽ വ്യത്യാസം ഉണ്ടെങ്കിൽ നമ്മൾ ചെയ്യേണ്ടത് കുറച്ചു മാസം കാലം ഇതേ പോലെ തന്നെയാണോ ഈയൊരു ഡേവിഡ് പോകുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ ഷുഗർ ലെവൽ പോകുന്നത് എന്നുള്ളത് നോക്കുക ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/1P7E9zWpdPs