ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും പമ്പ കടക്കും ഇങ്ങനെ റാഗി കഴിച്ചു നോക്കു !

വെണ്ടയ്ക്ക നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ട ഒരു പച്ചക്കറി തന്നെയാണ് വെണ്ടക്ക കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഷുഗർ കുറയും എന്നും കൊളസ്ട്രോൾ കുറയുമെന്നും എല്ലാം ഇന്ന് മലയാളികളെ ഏറെ വിശ്വസിക്കുന്നു കൊണ്ട് ഇന്ന് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഒരുപാട് ആളുകൾ ഇത് കഴിക്കുന്നുണ്ട് എന്നാൽ വെണ്ടക്കായ കഴിക്കേണ്ട ഒരു രീതിയുണ്ട് ഇത് കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ചില തരത്തിലുള്ള ഗുണങ്ങളും എല്ലാം ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട് വെണ്ടക്കായ നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും.

   

വീടുകളിൽ തന്നെ കൃഷി ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഒരു പച്ചക്കറിയാണ് മുകളിൽ അത് ഒരു ചെടിച്ചട്ടിയിൽ നട്ടു കഴിഞ്ഞാൽ ഏതാണ്ട് ഒരു മാസം കൊണ്ട് തന്നെ നമുക്ക് അതിൽ നിന്നും വെണ്ടയ്ക്ക കിട്ടിത്തുടങ്ങും കേരളത്തിലെ തന്നെ വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത രോഗപ്രതിരോധശേഷിയുള്ള വെണ്ടക്കായ തൈകൾ എല്ല കൃഷിഭവനിൽ ലഭ്യമാണ് വെണ്ട കൈയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത് വൈറ്റമിൻസ് വൈറ്റമിൻ റീ ഉണ്ട് വൈറ്റമിൻ ഡി ബി കോംപ്ലക്സ് ഉണ്ട് ആസിഡ് മാത്രമല്ല.

ഏറ്റവും കൂടുതൽ പൊട്ടാസ്യവും അതുപോലെതന്നെ കാൽസ്യവും അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത് പച്ചക്കറി കൂടിയാണിത് എന്നാൽ ചിലപ്പോൾ കുട്ടികൾ പോലും ഇത് കഴിക്കാതെ തന്നെ മാറ്റിവയ്ക്കുന്നതായി കണ്ടിട്ടുണ്ട് എന്നാൽ ഇന്ന് വൈസ് ആയി കുട്ടികൾക്ക് മുതൽ ഒരേപോലെ തന്നെ കഴിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു പച്ചക്കറിയാണ് വെണ്ട കറി എന്നുള്ളത് എല്ലാ ആളുകളും ഇതിനെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞിരിക്കുക കൊച്ചുകുട്ടികൾക്ക് നമുക്ക് വേവിച്ച് അതിന്റെ സൂപ്പ് ഫോമിൽ നമുക്ക് നൽകാം.

സ്കൂളിൽ പോകുന്ന കുട്ടികളാണ് എങ്കിൽ അവർക്ക് പതിവായി ഇത് തോരൻ വെച്ച് കഴിക്കുന്നത് വളരെയേറെ നല്ലതാണ് എന്നാൽ വെണ്ടയ്ക്ക കഴിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടാത്തവരാണ് എങ്കിൽ വെണ്ടയ്ക്ക കിറിയിട്ട് അതിന്റെ അരി എടുത്തു കൊണ്ട് അത് എണ്ണകളിലും നെയ്യുകളിലും എല്ലാം വറുത്തു കൊടുക്കുന്നതും കുട്ടികൾ വളരെയധികം രുചിയോട് കൂടി തന്നെ കഴിക്കുകയും ചെയ്യും ഇത്തരത്തിൽ നമുക്ക് ഡയറ്റിൽ റെഗുലർ ആയി തന്നെ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ട ഒരു പച്ചക്കറി തന്നെയാണ് ഇത് ഇതിന്റെ കാരണങ്ങൾ രണ്ടുമൂന്നെണ്ണം ഉണ്ട് ഒന്നാമതായിട്ട് ഇത് പ്രമേഹരോഗം തീർച്ചയായിട്ടും തടയുന്നുണ്ട് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/-3mU0anf_hk