വണ്ണം കുറഞ്ഞില്ല ഇനിയും എന്ന് പറയരുത്.. ഉഗ്രൻ റിസൾട്ട്‌ കിട്ടി ഇത് ഉപയോഗിച്ചവർക്കൊക്കെ..

നമുക്കറിയാവുന്നതാണ് അമിതവണ്ണം കാരണം ഒരുപാട് കഷ്ടപ്പാട് അനുഭവിക്കുന്ന ഒരുപാട് ആളുകളുണ്ട് കുട്ടികളും എല്ലാവരും ഉണ്ട് ഒരാൾ അമിതവണ്ണം ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നുള്ളത് മനസ്സിലാക്കുന്നത് എങ്ങനെയാണ് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം അതിനുള്ള ഒരു കാൽക്കുലേറ്റർ ആണ് ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ ബിഎംഐ ഈസ് ഈക്വൽ ടു ഇൻ കിലോഗ്രാം ഡിവൈഡഡ് ബൈ ഹൈറ്റ് മീറ്റർ സ്ക്വയർ ഈ ഇക്കേഷൻ വെച്ച് ലഭിക്കുന്ന വാല് 18.5 താഴെയാണ് എങ്കിൽ അയാൾ.

   

അണ്ടർവെയിറ്റ് ആണ് അയാളുടെ ശരീരഭാരം കുറവാണ് ആ സമയത്ത് 18.5 തൊട്ട് 24.9ന്റെയും ഇടയിലാണ് ഈ വാലി വരുന്നതെങ്കിൽ അത് വളരെയധികം ഹെൽത്തി ആയിട്ടുള്ള ഒരു ബിഎംഐ ആയിരിക്കും ഒരാളുടെ ബിഎംഐ വരുന്നത് 30 ആണെങ്കിൽ അയാൾ പൊണ്ണത്തടി ഉള്ള ആളാണ് മുപ്പതിൽ കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ വരുന്ന വെയിറ്റ് ഒരുപാട് രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമായേക്കാം എന്നുള്ളത് സാരം എന്തുകൊണ്ടാണ് അമിത വണ്ണം വരുന്നത് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം.

തരത്തിലുള്ള തുണ്ട് ഒന്ന് എക്സ്ചോ ജീനിയസ് ഒബിസിറ്റി അതായത് അമിതമായിട്ടുള്ള ആഹാരം കഴിക്കുകയും വളരെ കുറച്ചു മാത്രം വ്യായാമം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്ന ആളുകൾക്ക് വരുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് എക്സ്ചിനെസ് ഒബേസിറ്റി എന്ന് പറയുന്നത് വേറൊരു തരം ആണ് എൻഡോ ജീനിയസ് ഒബിസിറ്റി എന്നുള്ളത് ചില തരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ കൊണ്ട് അമിതവണ്ണം വരെ അത് കോമണ് ആയ ഉദാഹരണമാണ് തൈറോയ്ഡ് രോഗം വേറെയും പലതരത്തിലുള്ള.

രോഗങ്ങളും ഇത് കാരണം കൊണ്ട് വരാം പോന്നതടി കാരണം വേറെ ഒരുപാട് രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകാം ഞാൻ നേരത്തെ പറഞ്ഞതുപോലെ ബിഎം 30ലധികം ആണെങ്കിൽ ആലോചിക്കുക ഷുഗറും ബ്ലഡ് പ്രഷറും കൊളസ്ട്രോളും കൂർക്കം വലിയ കാരണം ഓക്സിജന്റെ അളവ് കുറഞ്ഞു പോകുന്ന അവസ്ഥ അതുപോലെതന്നെ ഹാർട്ട് അറ്റാക്ക് ലിവറിലെ അസുഖങ്ങൾ കാര്യങ്ങൾ ആയിട്ടുള്ള സ്ത്രീകളിലാണ് എങ്കിൽ പിസിഒഡി എന്നുള്ള രോഗം വന്ധ്യത മുട്ട് തേയ്മാനം എല്ലാം തന്നെ വളരെയധികം നേരത്തെ തന്നെ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/jJJyHvVYSTw