വീട്ടിൽ നിന്നും അമ്മയെയും ചേച്ചിയയും കല്യാണം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ അടിച്ചുപുറത്താക്കിയ അനിയത്തിക്ക് സംഭവിച്ചത് കണ്ടോ ദൈവം ഉണ്ട് എന്ന് പറയുന്നത് വെറുതെ അല്ല

അന്ന് രാത്രി അമ്മയോടൊപ്പം തന്നെ ഉറങ്ങാനായി കിടക്കുമ്പോൾ എത്രയൊക്കെ തിരിഞ്ഞും മറിഞ്ഞും കിടന്നിട്ടും നിനക്ക് രണ്ടാളുകൾക്കും ഉറങ്ങാൻ ആയി കഴിഞ്ഞില്ല ഓർമ്മവയ്ക്കുന്ന കാലത്തിനുമുമ്പേതന്നെ അച്ഛനും ഞങ്ങളെ വിട്ടു പോയി പിന്നീട് എന്നെയും അനിയത്തിയെയും പഠിപ്പിക്കാൻ അമ്മ ഒരുപാട് കഷ്ടപ്പാട് അനുഭവിച്ചു ചെയ്യാത്ത ജോലികൾ ഒന്നും തന്നെയില്ല നാട്ടുകാർ ഒരുപാട് ഇല്ലാത്ത കഥകൾ എല്ലാം പറഞ്ഞു വരുത്തിയെങ്കിലും അമ്മ അതെല്ലാം തന്നെ ചിരിച്ചുകൊണ്ടാണ് നേരിട്ടത്.

   

അമ്മയുടെ ഉള്ളിൽ ഒറ്റ വാശിയെ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ ഞങ്ങൾ രണ്ടാളുകളെയും പഠിപ്പിച്ച വലിയ ഒരു ജോലി വാങ്ങിക്കുക എന്നുള്ളത് മാത്രം വളർന്നു വരുന്നതോടൊപ്പം തന്നെ എനിക്ക് ടീച്ചർ ആകാൻ ആയിരുന്നു ഇഷ്ടം പഠിക്കുന്നതിനൊപ്പം തന്നെ വീട്ടിൽ കുട്ടികൾക്ക് ട്യൂഷൻ എടുത്തു കൊണ്ട് ഞാനും അമ്മയെ സഹായിച്ചു പഠനം കഴിഞ്ഞ് ജോലി അന്വേഷിക്കുമ്പോഴും ട്യൂഷൻ സെന്ററിലും വീട്ടിലുമായി കുട്ടികൾക്ക് ക്ലാസ് എടുത്തുകൊണ്ട് ചെറിയ ഒരു വരുമാനം കിട്ടിത്തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ്.

അമ്മ ഒന്നും നട്ടു നിർത്തി തുടങ്ങിയത് എനിക്ക് ഒരാളെ ഇഷ്ടമാണ് എനിക്ക് അയാളെ തന്നെ കെട്ടണം ഒരു ദിവസം എല്ലാവരും കൂട്ടി അത്താഴം കഴിച്ചു ഇരിക്കുമ്പോഴാണ് അനിയത്തി അത് പറഞ്ഞത് അത് കേട്ടപ്പോൾ അമ്മയെപ്പോലെ തന്നെ ഞാനും ഒന്ന് ഞെട്ടി എന്താണെന്ന് പറയുന്നത് അതിനാണോ ഞാൻ നിന്നെ കഷ്ടപ്പെട്ട് വളർത്തിയത് അല്പം നേരത്തെ നിശബ്ദതക്കുശേഷം അമ്മയുടെ ശബ്ദം വീട്ടിൽ ഉയർന്നു ഞാനെന്റെ ഇഷ്ടം പറഞ്ഞു ബാക്കിയുള്ളവർ ആലോചിച്ചു.

എന്നെ ഇഷ്ടം നഷ്ടപ്പെടുത്താനായി എനിക്ക് കഴിയില്ല കെട്ടിച്ചു തന്നില്ലെങ്കിൽ ഞാൻ ഇറങ്ങി പോകും അത്രതന്നെ അത് പറഞ്ഞു തീരും മുമ്പേ തന്നെ അമ്മയുടെ കൈ അവളുടെ കവിളിൽ പതിഞ്ഞു കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ടായിരുന്നു അടിക്കൊപ്പം തന്നെ കവിളിൽ പതിഞ്ഞിട്ടുള്ള ചോറിന്റെ അവശേഷങ്ങൾ തുടച്ചു കളയുന്ന ഒപ്പം തന്നെ തന്റെ മുമ്പിലിരിക്കുന്ന ചോറ് മാത്രം അവൾ തട്ടിത്തെറിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് മുറിയിലേക്ക് കയറി വാതിൽ ശക്തമായി തന്നെ അടിച്ചു അല്പം നേരം എന്ത് ചെയ്യണം എന്ന് അറിയാതെ ഞാൻ വിളിച്ചിരുന്നു പോയി എന്താണ് അമ്മെ അവൾ അവളുടെ ഇഷ്ടം പറഞ്ഞു എന്നല്ലേ ഉള്ളൂ അമ്മയെ ആശ്വസിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് അമ്മയ്ക്ക് അരികിൽ തന്നെ ഇരുന്നു പറയുമ്പോൾ കരയാനായി മറന്നു തല കുമ്പിട്ട് ഇരിക്കുകയായിരുന്നു അമ്മ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.