തൈറോയ്ഡ് രോഗം മാറാൻ ഒറ്റമൂലി ഇതിലും മികച്ച മാർഗം വേറെ ഇല്ല

തൈറോയ്ഡ് രോഗം മരുന്ന് ഇല്ലാതെ മാറ്റാൻ ആയിട്ട് എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള വഴികൾ ഉണ്ടോ അതിനു സർജറിയിലേക്ക് പോകേണ്ട കാര്യമുണ്ടോ ഈ സർജറി എങ്ങനെ നമുക്ക് ഒഴിവാക്കാനായി കഴിയും നമുക്ക് ഈ തൈറോയ്ഡിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം ആണ് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് മിക്ക ആളുകൾക്കും അറിയുന്നതാണ് പലപ്പോഴും ക്ഷീണമാണ് ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് ആളുകളിൽ കണ്ടുവരുന്നത് ഹൈപ്പോ തൈറോയിഡിസത്തിന്റെ ഭാഗമായിട്ട് അതോടൊപ്പം തന്നെ ശരീരത്തിൽ.

   

അവിടെയും ഇവിടെയും ആയിട്ട് വേദന ഉണ്ടാവുക ശരീരഭാരം കുറയുകയോ അല്ലെങ്കിൽ കൂടുതൽ ചെയ്യാൻ ഹൈപ്പോ തൈറോയിഡിസത്തിലാണ് എങ്കിൽ ശരീരഭാരം കുറയാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട് ഹൈപ്പർ തൈറോയിഡിസത്തിൽ പാൽപ്പറ്റേഷൻ ഉണ്ടാകും ഹൃദയത്തിന്റെ റേറ്റ് കൃാതീതമായിത്തന്നെ കൂടുന്ന ഒരു അവസ്ഥ നെഞ്ചിൽ പെടപെടുപ്പ് ഉണ്ടാവുക മുടികൊഴിച്ചിൽ ഉണ്ടാവുക അമിതമായിട്ട് വിയർപ്പ് ഉണ്ടാവുകയും അത് ഹൈപ്പോ തൈറോയിഡിസം ആണ്.

എന്നുണ്ടെങ്കിൽ ചെറിയ ഒരു തണുപ്പ് പോലും നമുക്ക് സഹിക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു അവസ്ഥയിലേക്ക് വരാം ഇങ്ങനെയുള്ള പല രീതികളിലുള്ള അവസ്ഥകൾ വിശേഷണങ്ങൾ ഈ തൈറോയ്ഡിന്റെ അവസ്ഥ കൊണ്ടു ഉണ്ടാകാറുണ്ട് അപ്പോൾ ഈ തൈറോയ്ഡിന് രോഗം ഉണ്ടോ എന്നുള്ളത് നോക്കാൻ ആയിട്ട് നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്ന കാര്യം ആണ് ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യാറുണ്ട് ടി എസ് എച്ച് എന്ന് പറയുന്ന തൈറോയ്ഡ് സ്റ്റിമുലേറ്റിംഗ് ഹോർമോൺ അപ്പോൾ അത് നമ്മുടെ.

ഹൈപ്പോതലാമസം ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ് tsh കൂടുമ്പോൾ ഓർക്കുക നമ്മുടെ തൈറോയ്ഡിന്റെ പ്രവർത്തനം കുറവാണ് കാരണം ടി എസ് എച്ച് എന്ന് പറയുന്നത് തൈറോയ്ഡ് സ്റ്റിമുലേറ്റിംഗ് ഹോർമോൺ ആണ് അപ്പോൾ തൈറോയ്ഡിന്റെ പ്രവർത്തനം കുറയുമ്പോഴാണ് ടി എസ് എച്ച് അളവിനെ നമ്മൾ ഗ്രന്ഥി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് അതേപോലെതന്നെ.

ടി എസ് എച്ച് അളവ് കുറഞ്ഞു പോയിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ പോയിന്റ് ഫൈവിൽ താഴെയായിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ചിലപ്പോൾ തൈറോയ്ഡിന്റെ പ്രവർത്തനം കൂടുതലായിരിക്കാം എന്നുള്ളതും നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതുണ്ട് ഈ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റിനോടൊപ്പം തന്നെ പലപ്പോഴും ഡോക്ടർമാരും അൾട്രാ സൗണ്ട് സ്കാൻ തൈറോയ്ഡിന് ചെയ്യാറുണ്ട് നമുക്കറിയാവുന്നതാണ് തൈറോയ്ഡ് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു ബട്ടർഫ്ലൈ ഷേപ്പ് ഉള്ള ഒരു ഗ്രന്ഥിയാണ് നമ്മുടെ തൊണ്ടയുടെ ഭാഗത്ത് മുകളിലായിട്ട് ഇരിക്കുന്ന ഒരു അപ്പോൾ തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിയുടെ മുഴകളുംഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/PGxG_TVPNcg