ഇത് കുടിച്ചു വെറും 1 ഗ്ലാസ് വീതം 5 ദിവസം കുടവയറിനോട് ബൈ പറയൂ

ഇന്ന് ഞാനിവിടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് അടിവയറ്റിലെ കൊഴുപ്പിനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് ബെല്ലി ഫാറ്റിനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് അപ്പോൾ ഒരുപാട് ആളുകൾ വെയിറ്റ് ലോസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പല മെത്തേഡുകൾ എല്ലാം ട്രൈ ചെയ്യാറുണ്ട് പക്ഷേ നമ്മുടെ കൈ നമ്മുടെ ഹിപ്പ് നമ്മുടെ കവിള് നമ്മുടെ നെഞ്ച് ഏരിയകളെല്ലാം തന്നെ കൊഴുപ്പ് നല്ലതുപോലെ തന്നെ കുറയും പക്ഷേ വയറിന്റെ ഭാഗത്തുമാത്രം കൊഴുപ്പ് കുറയുന്നില്ല കാരണം എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ ഇതിന്.

   

പല തരത്തിലുള്ള റീസൺസ് ഉണ്ട് ഈ ബെല്ല് ഫാറ്റ് എന്ന് ഉദ്ദേശിക്കുന്ന പ്രത്യേകിച്ച് നമ്മുടെ വയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിവയറ്റിൽ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടിയിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പിനുള്ള പ്രത്യേകത എന്താണ് എന്നുള്ളതാണ് നമ്മൾ ആദ്യമേ തന്നെ മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് അതായത് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്ന ശരീരത്തിന് അവസ്ഥയുണ്ട് അമിതമായിട്ടുള്ള കലറി മുഖാന്തരമായിട്ട് അല്ലെങ്കിൽ ഹോർമോണിൽ ചേഞ്ചസ് ഉണ്ടാകുന്നതിന് ഭാഗമായിട്ട്.

പിന്നെ ജീവിതരീതിയിലും ആയിട്ട് ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങളിൽ ഈ ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാകും അതായത് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ശരീരത്തിൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് എത്രത്തോളം തന്നെ കൂടിയാലും ആ ഗ്ലൂക്കോസിനെ സെല്ലുകളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള റെസിപ്പാറ്റർ അതായത് ഒരു സെൽ ഓപ്പൺ ആയാലും മാത്രമാണ് അതിലേക്ക് ഗ്ലൂക്കോസ് അപ്പോൾ അതിലേക്ക് ചെല്ലുക ഉള്ളു നമ്മൾ എത്രത്തോളം ഇൻസുലിൻ കൂടുതലായി എന്ന് പറഞ്ഞാലും ഈ സെല്ലിന്റെ ഡോർ ഓപ്പൺ ആക്കാതെ വരുന്നതിനെയാണ് കണ്ടീഷനാണ് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റന്സസ് എന്ന് പറയുന്നത് അതായത്.

ഇൻസുലിൻ എത്രത്തോളം തന്നെ വന്നാലും അത് ഓപ്പൺ ആകില്ല അങ്ങനെ ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് നമ്മൾ ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് പോലീസ് കണ്ടീഷൻ അതായത് സ്ത്രീകളിൽ ഓവറുകളിൽ എല്ലാം സെസ്റ്റുകളെല്ലാം മൾട്ടിപ്പിൾ സിസ്റ്റുകൾ എല്ലാം ഉണ്ടാകുന്നത് യൂട്രസിൽ ഫൈബ്രോയ്ഡ് ഉണ്ടാകുന്നത് ഫാറ്റ് ലിവർ ഉണ്ടാകുന്നത് അതേപോലെതന്നെ പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകുന്ന അതാണ് ഇതിന്റെ ഒരു കാര്യം തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ് അപ്പോൾ ഇങ്ങനെയുള്ള ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസിനെ.

വർധിപ്പിക്കുന്നതാണ് ഈ ബെല്ലി ഫാറ്റ് എന്നുള്ളത് അതായത് നമ്മൾ അമിതമായിട്ട് നമ്മുടെ കൊഴുപ്പ് ശരീരത്തിൽ അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിയിൽ കൂടി കിടക്കുമ്പോൾ അതിൽ ഒരുപാട് തരത്തിൽ ഹോർമോൺ എല്ലാം പ്രൊഡ്യൂസ് ആകുന്നു ഈ ഹോർമോൺസ് ആണ് ഏറ്റവും കൂടുതലായി പ്രശ്നമുണ്ടാക്കുന്നത് ഇതാണ് ഇൻസുലിന് റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാക്കുന്നതും പ്രശ്നങ്ങളിലേക്ക് എല്ലാം നയിക്കുന്നതും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/uLH81YiHvcY