ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും കുറയും കൂൺ ഇങ്ങനെ കഴിച്ചാൽ പ്രതിരോധശക്തി കൂടും

പ്രമേഹരോഗം എന്നുള്ളത് ഇന്ന് ആരും തന്നെ കേട്ടാൽ പേടിക്കുന്ന ഒരു വാക്ക് അല്ല കാരണം ഇന്ന് കേരളത്തിലെ ഒരു വീട്ടിൽ ഒരു പ്രമേഹ രോഗിയെങ്കിലും ഉണ്ടാകുന്ന അവസ്ഥയിലേക്ക് അതായത് എത്രത്തോളം കോമൺ ആയിട്ട് തന്നെ പ്രമേഹരോഗം വന്നിട്ടുണ്ട് കണക്കുകൾ അനുസരിച്ച് ഇന്ന് കേരളത്തിലുള്ളവരിൽ 25% ആളുകളും പ്രമേഹരോഗം ഉള്ളവരാണ് മാത്രമല്ല ഏതാണ്ട് 40% ആളുകൾ പ്രമേഹ രോഗ സാധ്യത ഉള്ളവരായി മാറിയിട്ടുണ്ട് അമിതവണ്ണം.

   

പോലെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ പ്രമേഹം ഉണ്ടാക്കുന്ന പ്രീ ഡയബറ്റിക് സ്റ്റേജ് പോലെ എത്തിയിട്ടുണ്ട് പലപ്പോഴും പ്രമേഹരോഗം വല്ലാതെ വർദ്ധിച്ച എത്തുന്ന ഒരു സ്റ്റേജിലാണ് നല്ല ആളുകളും ഡോക്ടർമാരെ കാണുകയും വേറെ മാർഗ്ഗമൊന്നുമില്ലാതെ മരുന്നുകൾ കഴിച്ചു തുടങ്ങാനായി തുടങ്ങുകയും ചെയ്യുന്നത് എന്നാൽ നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കണം പ്രമേഹരോഗം കൺട്രോൾ ചെയ്യുന്നതിൽ മൂന്ന് മാർഗങ്ങളിൽ ഒന്നു മാത്രമാണ് മരുന്നുകൾ ഇതിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത്.

എന്ന് പറയുന്നത് ഒന്നാമതായി നമ്മുടെ ഭക്ഷണം നിയന്ത്രണം രണ്ടാമതായിട്ട് വ്യായാമം മൂന്നാമതായിട്ട് മരുന്നുകൾ മരുന്നുകൾ നമുക്ക് ഇൻസുലിൻ ഉണ്ട് ഇത് കൂടാതെ ഹോമിയോപ്പതി മെഡിസിൻസ് വളരെ അധികം ഫലപ്രദമാണ് എന്നാൽ മരുന്നുകൾ ഉപയോഗിച്ച് തുടങ്ങുന്നതിനു മുമ്പേ തന്നെ നിങ്ങൾക്ക് ഭക്ഷണത്തിലൂടെയും മരുന്നുകളിലൂടെയും നിങ്ങൾക്ക് നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്താനായി കഴിയും പലപ്പോഴും ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കുക എന്ന് പറഞ്ഞാൽ എന്താണ്.

ചായ കുടിക്കുമ്പോൾ പഞ്ചസാര ഇടുകയില്ല സദ്യ പോയി നല്ലതുപോലെ കഴിക്കുകയും അല്പം പായസം കുടിച്ചാലും കുഴപ്പമില്ല ഇന്നത്തേക്ക് അല്ലേ എന്ന് കരുതി നാളെ മുതൽ നമുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാം എന്ന് കരുതും രാവിലെയും ഉച്ചയ്ക്കും വൈകുന്നേരവും എല്ലാം തന്നെ നമ്മൾ ഭക്ഷണം നിയന്ത്രിക്കുന്നു എന്നു പറഞ്ഞാൽ നമ്മൾ കഴിക്കുന്നതിന് അളവ് അല്പം കുറയ്ക്കുന്നു എന്നുള്ളതല്ലാതെ ശരിയായ രോഗത്തിന്റെ പ്രമേഹ നിയന്ത്രണത്തിന് എന്തെല്ലാം ഭക്ഷണങ്ങളാണ് വേണ്ടത് എന്നുള്ളത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/HJl-_IPijnA