സുഖമായി ഉറങ്ങാനും ഷുഗർ ഒറ്റയടിക്ക് നോർമലാക്കാനും പാലിങ്ങനെ കുടിച്ചാൽ മതി

അറിയാവുന്ന കാര്യമാണ് നവംബർ മാസം നമ്പർ 14 നമ്മൾ വേൾഡ് ഡയബറ്റിസ് ഡേ ആയിട്ട് ആചരിക്കുന്ന ഒരു സാഹചര്യമുണ്ട് നവംബർ മാസത്തിൽ മുഴുവനായിട്ട് നമ്മൾ ഈ വേൾഡ് ഡയബറ്റീസ് ഡേ യുടെ ടീംലാണ് നമ്മൾ വീഡിയോസ് ചെയ്യുന്നത് ഈ വർഷത്തെ തീം സിജുക്കേഷൻ എന്നുള്ളതാണ് പ്രമേഹ രോഗസമ്മതം ആയിട്ടുള്ള അറിവ് മാക്സിമം രോഗികൾക്കും അതുപോലെതന്നെ ജനറൽ ആയിട്ടുള്ള പബ്ലിക്കിനും നമ്മൾ അവെറൻസ് കൊടുക്കുക എന്നുള്ളതാണ്.

   

ഈ വർഷത്തെ ഒരു ടീം എന്റെ ഭാഗമായിട്ടുള്ള ഒരു വീഡിയോ ആണിത് ഏറ്റവും കാതലായിട്ടുള്ള ഒരു പ്രശ്നമാണ് ഇതിനകത്ത് കൈകാര്യം ചെയ്തിട്ടുള്ളത് കൊണ്ടാണ് നമുക്ക് പ്രമേഹരോഗം വരുന്നത് ചോദ്യം അതിന്റെ ഒരു സയൻസ് മനസ്സിലാക്കിയാൽ പലപ്പോഴും അതിനെ പ്രതിരോധിക്കാൻ ആയിട്ട് നമുക്ക് എന്ത് ചെയ്യാൻ കഴിയും എന്നുള്ളതു വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കാം ഇപ്പോൾ ടൈപ്പ്സിനെ കുറിച്ചാണ് ഞാനിവിടെ പറയുന്നത് നമുക്കെല്ലാവർക്കും.

അറിയാൻ പ്രധാനപ്പെട്ട രണ്ട് തരത്തിലുള്ള ഡയബറ്റിസ് ഉണ്ട് ടൈപ്പ് വൺ ഡയബറ്റിസ് കുട്ടികളിൽ കാണുന്ന തരത്തിലുള്ള പ്രമേഹ രോഗമാണ് അത് ഇൻസുലിൻ ഉണ്ടാക്കാനുള്ള കഴിവ് നഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരു സാഹചര്യമാണ് ഇൻസുലിൻ അല്ലാതെ വേറൊരു ചികിത്സാരീതിയും ഫലപ്രദമല്ല മുസ്ലിം കണ്ടുപിടിച്ചിരുന്നതിന്.

ഇൻസുലിൻ കണ്ടുപിടിച്ചിട്ട് ഇപ്പോൾ ഏകദേശം 100 വർഷത്തോളം തന്നെയായി മുസ്ലിം കണ്ടുപിടിക്കുന്നതിനു മുൻപേ തന്നെ ഈ കുട്ടികൾ അഞ്ചോ ആറുവർഷം കൊണ്ട് മരിച്ചു പോകുന്ന ഒരു സാഹചര്യം ആയിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത് ഇൻസുലിൻ കണ്ടുപിടിച്ചതിനുശേഷം ഈ ചികിത്സ നല്ല രീതിയിൽ തന്നെ ശ്രദ്ധിക്കുവാനും നല്ല ഒരു നല്ല കുഴപ്പമില്ലാത്ത രീതിയിൽ ജീവിക്കാൻ ഉള്ള ഒരു സാഹചര്യം ഇന്ന് ടൈപ്പ് വൺ ഡഡിറ്റീസ് ആയിട്ടുള്ള കുട്ടികൾക്ക് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മോഡേൺ മെഡിസിന്റെ വലിയൊരു കാര്യം തന്നെയാണ് ഒരു ഇൻസുലിൻ കണ്ടുപിടിച്ചുകൊണ്ട് മുമ്പേ തന്നെ നമുക്ക് ബാക്ടീരിയ ഇൻഫെക്ഷൻ ഒരു കഴിവ് ഉണ്ടായിരുന്നില്ല ഇൻസുലിൻ മോഡേൺ മെഡിസിൻ കണ്ടുപിടിക്കുന്നതിലൂടെയാണ് നമുക്ക് ഇന്ന് നിമോണിയ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/bwWkK_SI9oI