കറുവപ്പട്ട വെളളം ഇങ്ങനെ കുടിച്ചാൽ ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും മാറും

ഇന്ന് ഞാൻ ഇവിടെ പറയാൻ പോകുന്ന രക്തത്തിൽ കൊളസ്ട്രോളിന് അളവ് വർധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് കൊളസ്ട്രോൾ അധികമാകുന്നത് പൊതുവേ കേരളത്തിലുള്ള ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളുടെ ഒരു വലിയ ഒരു പ്രശ്നം തന്നെയാണ് കേരളത്തിൽ ഇത് പ്രത്യേകിച്ച് വർധിക്കാനുള്ള ഒരു കാരണം നമ്മളെല്ലാവരും വളരെയധികം അഭ്യസ്തവിദ്യരാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മൾ അതിനെക്കുറിച്ച് ബോധവാന്മാരാണ് അതുകൊണ്ട് പല ആളുകളും.

   

ഒരു 30 40 വയസ്സ് കഴിയുമ്പോൾ തന്നെ നമ്മൾ ബ്ലഡ് പരിശോധിക്കാനായി തുടങ്ങുന്നു അതിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആദ്യം നമ്മൾ പരിശോധിക്കുന്നത് ഷൂറിഗനോടൊപ്പം കൊളസ്ട്രോളാണ് അതുമാത്രമല്ല നമ്മളിൽ എന്ത് രോഗമായിട്ട് നമ്മൾ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ചെന്നാൽ തന്നെയും എപ്പോഴും എല്ലാവരും ആവശ്യപ്പെടുന്നത് ബ്ലഡിലൊന്നും കൊളസ്ട്രോൾ ചെക്ക് ചെയ്യാമോ എന്നുള്ളതാണ് ഇതിനെ കുറിച്ചുള്ള ബോധം കേരളത്തിൽ വളരെയധികം കൂടുതലായി തന്നെയുണ്ട്.

എന്നുള്ളത് നമുക്ക് ഇതിൽ തന്നെ മനസ്സിലാകും ഇത് കറക്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഇൻഫർമേഷൻ ആണോ എന്നുള്ളതും കൂടെ നമ്മൾ ആലോചിക്കേണ്ടതായിട്ടുണ്ട് കാരണം പരിശോധിച്ചു നമ്മൾ കണ്ടുപിടിക്കുന്ന കൊളസ്ട്രോൾ എല്ലാം കഴിച്ചു മാറ്റേണ്ടത് തന്നെയാണോ എന്നുള്ള ഒരു സംശയമുണ്ട് ഇതിന്റെ സത്യാവസ്ഥ എന്താണെന്ന് ചോദിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മൾ കൊളസ്ട്രോൾ പരിശോധിക്കുന്നത് വളരെ നല്ലൊരു കാര്യമാണ് ബ്ലഡിലെ.

പലതരത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോളുകൾ ഉണ്ട് നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഇതിനെക്കുറിച്ച് അറിയാമായിരിക്കും എൽഡിഎൽ അല്ലെങ്കിൽ ലോ ഡെൻസിറ്റി ഓഫ് പ്രോട്ടീൻ എന്നുപറയുന്നതാണ് നമ്മുടെ അപകടകരമായ രീതിയിലുള്ള ഒരു കൊളസ്ട്രോൾ പൊതുവേ ഹാർട്ട് ഡിസീസസ് സ്റ്റോക്ക് ഇങ്ങനെയുള്ള രോഗങ്ങളുമായി ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബന്ധം ഉള്ളത് ഈ ഹൈ ലെവൽ എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോളിനാണ് നമ്മൾ സാധാരണ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ സാധാരണ ആളുകൾ ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ നോക്കാറുണ്ട് പൊതുവേ ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ വർധിക്കുന്നത് അത് അതിനകത്തുള്ള എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ പ്രത്യേകിച്ച് വർദ്ധിക്കുന്നതും ആണ് ഈ അസുഖങ്ങൾ വരാനായിട്ടുള്ള അപകടം സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് ഇങ്ങനെ നമുക്ക് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ കൊളസ്ട്രോൾ കൂടുതൽ കണ്ടു കഴിഞ്ഞാൽ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/LTk06U_wVtk