എത്ര കൂടിയ ഷുഗറും ഒറ്റയടിക്ക് കുറയും, വീട്ടു വളപ്പിലെ ഈയൊരു ഇല ഒന്ന് ചവച്ചു തുപ്പിയാൽ മതി

നിങ്ങൾക്ക് ഷുഗർ ഉണ്ടെങ്കിൽ യാതൊരുവിധത്തിലുള്ള മരുന്നു കഴിക്കാതെ തന്നെ ഒരു 50 മില്ലിഗ്രാം ഡിസൈൻലിറ്റർ ബ്ലഡ് ഷുവർ ലെവൽ ഒന്നു കുറയ്ക്കണം എന്നുണ്ടോ ഇൻസ്റ്റന്റ് ആയിക്കൊണ്ട് പലപ്പോഴും ഷുഗർ രോഗികൾ അടുത്തദിവസം എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സർജറി ചെയ്യേണ്ടവർക്ക് കാറ്റ് ട്രാക്ക് സർജറിയും അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സർജറിയെല്ലാം ചെയ്യേണ്ടവർക്ക് എത്രത്തോളം ഇൻസുലിൻ കൂടി കൊടുത്താൽ പോലും എതിർത്തോളും ഭക്ഷണം കുറച്ചു.

   

കഴിച്ചാൽ പോലും എത്രത്തോളം മരുന്നുകൾ അഡീഷണൽ ആയിട്ട് വരുന്ന ആഡ് ചെയ്താലും ഈ ബിപിയും ഷുഗറും ഒന്നും കുറയാനായി പോകുന്നില്ല അങ്ങനെയുള്ളവർക്ക് അങ്ങനെ മാത്രം ഷുഗർ ഒന്ന് കുറയ്ക്കാൻ ആയിട്ട് ഒരു പ്രത്യേക തരത്തിലുള്ള എക്സസൈസ് ഡയറ്റും ആണ് ഞാൻ ഇന്ന് ഇവിടെ പറയുന്നത് വെറും മൂന്നു മിനിറ്റുകൾ കൊണ്ട് ഷുഗർ നമുക്ക് കുറയ്ക്കാം പക്ഷേ ഇത് ഡോക്ടർമാരെ പറ്റിക്കുന്നതിന് വേണ്ടി ഫാസ്റ്റിംഗ് ബ്ലഡ്‌ ഷുഗർ ഒന്ന് കുറച്ചു കാണിക്കാൻ വേണ്ടി മാത്രമാകരുത്.

കേട്ടോ എല്ലാ ദിവസവും നമുക്ക് പ്രാക്ടീസ് ചെയ്താൽ നമ്മുടെ ഡയബറ്റീസ് തന്നെ കൺട്രോൾ ആക്കാൻ ആയിട്ട് നമുക്ക് സാധിച്ചേക്കും ഇതിനുവേണ്ട വ്യായാമത്തിന്റെ ഒരു പേര് തന്നെയാണ് എച്ച് ഐ ഐ ടി അഥവാ ഹായ് ഇന്റന്റ്സിറ്റി സിറ്റി ഇന്റർവെൽ ട്രെയിനിങ് എന്ന് പറയുന്ന ഒന്ന് രണ്ടാമതായിട്ടുള്ളത് ഇതിന്റെ ഡയറ്റ് ആണ് ഇതിന് കഴിക്കേണ്ടതായിട്ടുള്ള കുറച്ചു പ്രത്യേക തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഇതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്യാം h i i t എന്ന് പറയുന്നത്.

ഹായ് ഇന്റർസിറ്റി intervel ട്രെയിനിങ് എന്തുപറയുന്ന ഒരു സംഗതി നമ്മൾ ഉൾക്കൊള്ളിച്ചിട്ടുള്ളത് ഒരു 30 സെക്കൻഡ് നേരത്തേക്ക് നമ്മുടെ ഹാർട്ട് റേറ്റ് ഒരു 140 വരെ എങ്കിലും പോയിരുന്ന രീതിയിൽ തന്നെ നല്ല രീതിയിലുള്ള നല്ല ഇൻന്റസിറ്റിയിലുള്ള ഒരു വർക് ഔട്ട്‌ ആണ് 30 സെക്കൻഡ് എന്ന് പറയുന്നത് ഉള്ളൂ എന്നുള്ള കാര്യം നമുക്ക് പ്രത്യേകമായി തന്നെ ഓർക്കാൻ ഈ 30 സെക്കൻഡ് നേരത്തേക്ക് നല്ല ഇന്ത്യൻ സിറ്റി ലഭിക്കുന്ന ഒരു വ്യായാമം അത് ഒരു സ്കിപ്പിംഗ് ആകാൻ.

അല്ലെങ്കിൽ നല്ല ഒരു സ്പീഡിൽ ഒന്ന് ഓടുന്നത് അതല്ല എന്നുണ്ടെങ്കിൽ നല്ല ഒരു 20 പുഷ് അപ്പ് എടുക്കുന്നതാകാം ഇങ്ങനെ എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഒരു വ്യായാമം വഴി നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിന്റെ താളക്രമം നല്ല രീതിയിൽ തന്നെ വർദ്ധിപ്പിച്ച് ഒന്ന് ട്രൈ ചെയ്തു നോക്കൂ അതിനുശേഷം ഒരു 10 മിനിറ്റ് കഴിഞ്ഞ് നമ്മുടെ ഷുഗർ ലെവൽ ഒന്നു നോക്കിയാൽ ഉറപ്പായിട്ടും ഒരു 15 മില്ലിഗ്രാം ഡെസി ലീറ്ററെങ്കിലും ഒന്ന് കുറഞ്ഞു കാണും അതായത് ഒരു 200 ഷുഗർ ലെവൽ ഉള്ളവർക്ക് ഒരു 150 ആക്കാൻ കഴിയും എന്നുള്ളത് സാരം ഇത് സർജറിക്ക് മുമ്പായിട്ട് നമുക്ക് ഓപ്പറേഷനു മുമ്പായിട്ട് തന്നെ ഷുഗർ ലെവൽ ഒന്ന് നോർമൽ ആക്കി എടുക്കാൻ ആയിട്ട് ഒരുവിധത്തിലും നമുക്ക് കഴിയുന്നില്ല എന്തുകൊണ്ട് എങ്കിൽ പ്രത്യേകിച്ച് ക്യാട്രാക്ക് സർജറി പോലുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/qARasacW208