എല്ലാം ഇതൊരു ഗ്ലാസ്‌ കുടിക്കുമ്പോഴേക്കും കൈ കാൽ തരിപ്പും മരവിപ്പും കൊച്ചിപ്പിടുത്തവും മാറും

കഴിഞ്ഞദിവസം ഒരുഎന്റെ ഓ പി യിൽ ഒരു അമ്മ കരഞ്ഞു കൊണ്ടുവന്നു പറഞ്ഞു മോനെ എന്റെ തോൾ വേദന കാരണം എനിക്ക് കൈ പൊക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല എന്ന് ദേഹം ഒന്ന് തേച്ചു കുളിക്കുന്നതിനു അതുപോലെതന്നെ വസ്ത്രം മാറണമെങ്കിൽ പോലും സഹായം വേണം രാത്രി കിടന്നുറങ്ങാൻ കഴിയുന്നില്ല ഞാൻ ഒരുപാട് മരുന്നുകൾ കഴിക്കുന്നു ഇത്തരത്തിൽ കഠിനമായിട്ടുള്ള വേദന ഉണ്ടാകുന്നതും കൈ പൊക്കാനായി ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കുന്നതും ആയിട്ടുള്ള.

   

ഒരു അസുഖത്തെക്കുറിച്ച് നമുക്ക് ഇന്ന് ഇവിടെ ചർച്ച ചെയ്യാം ഫോർസൺ ഷോൾഡർ എന്താണിത് ഈ ഷോൾഡർ ജോയിന്റിന്റെ തോൽസഞ്ചിയുടെ കവറിങ് ഒരു ആവരണമുണ്ട് അത് നീര് ഇറങ്ങി ടൈറ്റ് ആവുകയും അതുകാരണം ജോയിന്റ് സ്റ്റിഫ് ആയി മാറുകയും ചെയ്യുന്നതാണ് ഫോർസൺ ഷോൾഡർ പലതരത്തിലുള്ള പേരുകളിൽ എല്ലാം അറിയപ്പെടുന്ന ഈ ഒരു അസുഖത്തിൽ ഒരുപാട് ആളുകൾ ദൈനംദിന ജീവിതത്തെ ബാധിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള.

ഒരു അസുഖമാണ് സാധാരണയായി ഷുഗർമ തേയിരോയിഡ് രോഗികളിലും തൈറോയ്ഡ് അസുഖമുള്ള ആളുകളിലും കണ്ടുവരുന്ന ഒരു അസുഖമാണെന്ന് പ്രത്യേകിച്ച് പെരുക്കുകളും കാര്യങ്ങളും ഒന്നും പറ്റാതെ തന്നെ ചെറിയ ഒരു ഷോൾഡർ വേദനയായി തുടങ്ങുന്ന കുറച്ച് കഴിഞ്ഞാൽ കൈ പുറകോട്ട് എടുക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു അവസ്ഥ ഉണ്ടാകും.

അതുകഴിഞ്ഞ് കൂടിക്കൂടി കൈ പൊക്കാൻ പറ്റാത്ത ഒരു അവസ്ഥയിലേക്ക് വരുമ്പോൾ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇവർക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ബുദ്ധിമുട്ട് പകൽ സമയങ്ങളിൽ വലിയ ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാകില്ല രാത്രി ആകുമ്പോൾ അസാധ്യമായിട്ടുള്ള വേദന തോൾ ഭാഗത്ത് ഉണ്ടാകും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/LTJ9S2YPg1g