ക്ഷേത്രത്തിൽ അമ്മയെ മക്കളെല്ലാവരും ഉപേക്ഷിച്ചു, അമ്മയെ വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം കണ്ട മക്കളുടെ കണ്ണ് തള്ളി

മൂകാംബിയെ തൊഴുതു മടങ്ങുമ്പോൾ മനസ്സിന് വലിയ ആശ്വാസമായിരുന്നു അതും സാധിച്ചു എനിക്ക് തീർക്കാൻ ഇനി ആഹ്രങ്ങളും മോഹങ്ങളും ഒന്നുമില്ല അല്ലെങ്കിലും അമ്പതാം വയസ്സിൽ കാല് വെച്ച് കഴിഞ്ഞാൽ ഇനി തനിക്ക് എന്ത് മോഹങ്ങൾ ഇതുവരെയുള്ള പോലെ തന്നെ ആർക്കും ഒരു ഭാരം ആകാതെ ആർക്കെങ്കിലും സഹായമായി ബാക്കിയുള്ള കാലം കഴിയണം ഇത്രതന്നെ നവരാത്രി ആഘോഷങ്ങൾ നടക്കുന്നതുകൊണ്ട് നല്ല തിരക്കുണ്ട് ഇനിയും കൂടാനാണ് സാധ്യത.

   

അതിനുമുമ്പ് ഇവിടെ വിടണം ഇപ്പോൾ പോയാൽ അധികം വെക്കുന്നതിനു മുൻപേ തന്നെ നാട്ടിലേക്ക് എത്താം എങ്കിലും വൈകിയാൽ എന്താണ് കാത്തിരിക്കാൻ ആയി ആരും എങ്കിലും എല്ലാം ഉണ്ടെങ്കിൽ അല്ലേ നേരത്തിനും കാലത്തിനും കുറച്ച് നല്ല വല്ലാതെ പേടിക്കേണ്ടതുള്ളൂ മുറിയിലേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്കിടയിലാണ് എതിരെ വരുന്ന തീർത്ഥാടകർക്ക് ഇടയിൽ മിന്നായം പോലെ ആ മുഖം ഞാൻ കണ്ടത് അവളുടെ മാളവിക തന്റെ മാളൂട്ടി കൂടെ മക്കളും മരുമക്കളും.

പേരക്കുട്ടികളും എല്ലാം ഉണ്ട് കണ്ടില്ല എന്ന് തോന്നുന്നു കണ്ടിരുന്നുവെകിൽ ശ്രീയേട്ടാ എന്ന വിളിയോട് കൂടി അടുത്തേക്ക് ഓടി വന്നേനെ പഴയ പാവാട കരിയെപ്പോലെ മുറി തന്നെ വെക്കേറ്റ് ചെയ്യാനായി തോന്നിയില്ല നേരെ കട്ടിലിലേക്ക് മലർന്നു തന്റെ ജീവിതം സഫലമാണ് ചെയ്തുതീർക്കാത്തതായി ഇനി വല്ലതും ഇല്ലേ കുടുംബത്തിനായി കഴിക്കേണ്ടത് ആയിട്ടുള്ള വന്നിട്ടുള്ളത് എന്റെ മോഹങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്നില്ല മാളൂട്ടി ഓട് ഉള്ള ഇഷ്ടവും ജീവിതാസായാന.

വേളയിൽ കാത്തിരിക്കാൻ ആയി ആളുകൾ ഇല്ലാതെ എനിക്ക് ഓർക്കാനായി ഇന്നലെകൾ മാത്രമല്ലേ ഉള്ളൂ നൊമ്പരത്തിൽ വെറുതെ ഒന്ന് മുങ്ങി വരാം കവിത എന്നുള്ള തന്റെ മാളൂട്ടി തന്റെ ബന്ധുവും അയൽക്കാരിയും കളിക്കൂട്ടു കാരിയും ആയിരുന്നവാൾ കൂട്ടുകാർക്കൊപ്പം തന്നെ കളിക്കുമ്പോൾ ശ്രീയേട്ടന്റെ കൂടെ.

കൂട്ടിൽ നിന്ന് ചിണുകുനവൾ ഇപ്പോഴും തന്റെ നിഴലായി തന്നെ മടങ്ങുന്ന ദേഷ്യപ്പെട്ട് കഴിഞ്ഞാൽ പെട്ടെന്ന് കരയുന്നവൾ തന്റെ പുഞ്ചിരി കൊണ്ട് പിണക്കം മാറുന്നവർ അവളെ കരയിക്കാനും ആശ്വസിപ്പിക്കാനും തനിക്ക് വലിയ ഇഷ്ടമായിരുന്നു കൂട്ടുകാർ ചെക്കനും പെണ്ണും എന്നെല്ലാം വിളിച്ചു കളിയാക്കുമ്പോൾ നാണത്തോട് നിൽക്കുന്ന അവളെ നോക്കി താൻ പറയുമായിരുന്നു എനിക്കൊന്നും വേണ്ട ഈ കട്ടപ്പ പല്ലിയെ ഇതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.