വര്ഷങ്ങളായി നടന്നിട്ടും നിങ്ങളുടെ വയറു കുറഞ്ഞില്ല അനുഭവിച്ചറിഞ്ഞ മാറ്റം.

ഇന്ന് ഞാൻ ഇവിടെ പറയാൻ പോകുന്നത് അടിവയറ്റിലെ കോഴുപോനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് belly ഫെക്ടനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് അപ്പോൾ ഒരുപാട് ആളുകൾ വെയിറ്റ് ലൂസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പലതരത്തിലുള്ള മെത്തേഡുകൾ ട്രൈ ചെയ്യാറുണ്ട് പക്ഷേ നമ്മുടെ കവിളിൽ നമ്മുടെ നെഞ്ചി നമ്മുടെ ഏരിയകളെല്ലാം തന്നെ കൊഴുപ്പ് നല്ലതുപോലെ തന്നെ കുറയും പക്ഷേ വയറിന്റെ ഭാഗത്തു മാത്രം കുറയില്ല കാരണം അതിനു പലതരത്തിലുള്ള റീസൺസ് ഉണ്ട് അപ്പോൾ ബെല്ലി ഫാറ്റ് എന്ന് ഉദ്ദേശിക്കുന്ന.

   

പ്രത്യേകിച്ച് വയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടിയിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പിന്റെ പ്രത്യേകത എന്താണ് എന്നുള്ളതാണ് നമ്മൾ ആദ്യം മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് അതായത് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്ന ശരീരത്തിൽ ഒരവസ്ഥയുണ്ട് അമിതമായിട്ടുള്ള ഗാലറി മുഖാന്തരം അല്ലെങ്കിൽ ഹോർമോണൽ ചേഞ്ചസ് ഉണ്ടാകുന്നതിന് ഭാഗമായിട്ടും അതുപോലെതന്നെ ജീവിതരീതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങളിൽ ഇൻസുലിൻസും റെസിറ്റൻസ് ഉണ്ടാകും.

അതായത് ഇൻസുലിൻ രെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ശരീരത്തിൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് എത്രത്തോളം തന്നെ കൂടിയാലും ആ ഗ്ലൂക്കോസിനെ സെൽകളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള റിസപ്റ്റർ സെല്ല് ഓപ്പൺ ആയാൽ മാത്രമാണ് ഗ്ലൂക്കോസ് ഉള്ളിലേക്ക് കയറുക അപ്പോൾ നമ്മൾ എത്രത്തോളം ഇൻസുലൈൻ കൂടുതലായി എന്ന് പറഞ്ഞാലും ഈ സെല്ലിന്റെ ഡോർ ഓപ്പൺ ആവാതെ വരുന്ന കണ്ടീഷൻ ആണ് ഇൻസുലിൻ രെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്ന അതായത്.

ഇൻസുലിൻ എത്രത്തോളം തന്നെ വന്നാലും അത് ഓപ്പണാക്കില്ല അങ്ങനെ ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് നമ്മൾ ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് പോളി സ്റ്റിക്ക് കണ്ടീഷൻ സ്ത്രീകളിൽ ഓവരുകളിൽ സൃഷ്ടികളെല്ലാം മൾട്ടിപ്പിൾ സിസ്റ്റുകളെല്ലാം തന്നെ ഉണ്ടാകുന്നത് യൂട്രസിൽ ഫിബ്രോയ്‌ഡ്‌ ഉണ്ടാക്കുന്നത് fatty ലിവർ എല്ലാം തന്നെ ഉണ്ടാകുന്നത് അതുപോലെതന്നെ പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകുന്നത് ഇതാണ് ഇതിന്റെ ഒരു കാര്യം തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ്.

വൺ അപ്പോൾ ഇങ്ങനെയുള്ള ഇൻസുലിൻ റെസിസൻസിനെ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതാണ് ഈ belly fact എന്നുള്ളത് അതായത് നമ്മുടെ അമിതമായിട്ട് കൊഴുപ്പ് അടിഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടി കിടക്കുമ്പോൾ അതിൽ ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള ഹോർമോൺസ് പ്രൊഡ്യൂസ് ആകുന്നു ഈത്തരത്തിലുള്ള ഹോർമോൺസ് ആണ് ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് പ്രശ്നമുണ്ടാക്കുന്നത് ഇതാണ് ഇൻസുലിന്റെ രെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാക്കുന്നതും പ്രമേഹത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നതും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/5mPCrx06ilc