തന്നെ ആവുന്ന സഹായം എല്ലാം മരുമകൾക്ക് ചെയ്തു കൊടുത്തിട്ട് അവസാനം അവൾ ചെയ്തത് കണ്ടോ?

എന്റെ കയ്യിൽ നിന്നും കത്ത് വാങ്ങി വായിക്കാനായി തുടങ്ങിയപ്പോഴും ആതിരയുടെ കണ്ണുകൾ നിറഞ്ഞു കാഴ്ച നീ പോയി സന്തോഷ വാർത്തയാണല്ലോ കുട്ടിയെ കാവിലെ ഭഗവതി കണ്ണടച്ച് ഇരിക്കുകയല്ല എല്ലാം കാണുന്നുണ്ട് നല്ലൊരു പുഞ്ചിരി തന്നെ സമ്മാനിച്ചുകൊണ്ട് അവൾ ഉമ്മറത്തേക്ക് ഓടി എവിടെ നിന്നാണ് മോളെ കത്ത് ആതിരയുടെ കണ്ണീര് കണ്ട് വേവലാതിയോട് കൂടി തന്നെ ചോദിച്ചു കനാകാത്ത സന്തോഷത്തോടുകൂടി ദേവകി അമ്മയ്ക്ക് നേരെ അവളാ കത്ത്‌ നീട്ടി കണ്ണട വെച്ച്.

   

കത്തു വായിച്ചതും അവർ ആതിരയെ പിടിച്ച് നെറ്റിയിൽ ചുംബിച്ചു അവരിലെ ഫോട്ടോയിലേക്ക് നോക്കി ആതിര മനസ്സിൽ പറഞ്ഞു എനിക്ക് ജോലി കിട്ടി അമ്മയ്ക്ക് ഇനി ഒരു കുറവും ഇല്ലാതെ നോക്കിക്കോളാം എന്ന് പറയാൻ എനിക്ക് ധൈര്യമുണ്ട് ദേവിക്കി ആ സാരിത്തുമ്പോൾ കൊണ്ട് കണ്ണുകൾ ഒപ്പി ആതിര മൊബൈൽ ഫോണും കൊണ്ട് മുറ്റതിലേക്ക് ഇറങ്ങി വീട്ടിലേക്ക് വിളിച്ചു അമ്മേ ഒരു സന്തോഷ വാർത്തയുണ്ട് എനിക്ക് ജോലി കിട്ടി ഇപ്പോൾ ഒപ്പിട്ടു വാങ്ങിയതേയുള്ളൂ.

അത് ഇപ്പോൾ വേണ്ടായിരുന്നു എന്ന ഇപ്പോൾ കടപ്പാടിന്റെ കൂടെ പേരിൽ അങ്ങ് തലയ്ക്കൽ നിന്നും പെറ്റമ്മയുടെ വാക്കുകൾ കേട്ടപ്പോൾ ആതിര ഫോൺ കട്ട് ചെയ്തു വേണ്ടായിരുന്നു വെറുതെ ഉള്ള സന്തോഷം കൂടി കളയാനായിട്ട് അമ്മയെ നോക്കി പുഞ്ചിരിച്ചുകൊണ്ട് അവൾ അകത്തേക്ക് കയറി കിടക്കയിലേക്ക് മലർന്നു കിടക്കുമ്പോൾ അവൾ ചിന്തിച്ചു അമ്മയെ കുറ്റം പറയാൻ കഴിയില്ല എത്ര ചെറുപ്പത്തിൽ തന്നെ സ്വന്തം മകൾ കഴിയുന്നതും ഏത് അമ്മയ്ക്കാണ്.

സഹിക്കാൻ കഴിയുന്നത് ആതിര മുഖം തിരിച്ചു ചോറിലേക്ക് നോക്കി കല്യാണം വണ്ടിയിൽ ഒട്ടിച്ചിരുന്ന വലിയ പോസ്റ്റർ ഇളക്കി കൊണ്ടുവന്ന് കുട്ടനാണ് ഇവിടെ ഒട്ടിച്ചത് എന്നും ഇത് കാണണമെന്നും പറഞ്ഞത് വർഷം അഞ്ചാറായിട്ടും അവിടെനിന്നും ഇത് മാറ്റിയിട്ടില്ല ശരിക്കും പറഞ്ഞാൽ ആ ഫോട്ടോയിൽ കാണുന്ന മുഖം മാത്രമേ ഓർമ്മയുള്ളൂ ഓർമ്മിക്കാൻ നല്ല നിമിഷങ്ങൾ സമ്മാനിക്കുന്നതിനു മുമ്പേ യാത്ര പറയാതെ പോയില്ലേ ഏതോ അമ്പലത്തിൽ വച്ച് കണ്ട് ഇഷ്ടപ്പെട്ടതാണ് ആനന്ദൻ ആതിരയുടെ വീട് അന്വേഷിച്ചു കണ്ടുപിടിച്ചു എത്തിയത് വിവാഹാലോചന വന്നപ്പോൾ അച്ഛൻ ഒഴിഞ്ഞുമാറാൻ ശ്രമിച്ചത് സാമ്പത്തികപരമായിട്ടുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ കൊണ്ട് തന്നെയായിരുന്നു ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.