ഷുഗർ നോർമൽ ആകും നിമിഷ നേരംകൊണ്ട് ഈ മൂന്നു കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിച്ചാല്‍

പ്രമേഹം എന്ന രോഗത്തെക്കുറിച്ച് അതുണ്ടാക്കുന്ന കോബ്ലിക്കേഷൻസിനെ കുറിച്ചും രോഗികൾക്ക് ബന്ധുക്കളേക്കും ബോധവാന്മാരാക്കുന്നതിനും ചികിത്സ എല്ലാ ആളുകളിലും എത്തിക്കാനും ആയിട്ട് വേൾഡ് ഹെൽത്ത് ഓർഗനൈസേഷന്റെ ആഹ്വാനം അനുസരിച്ച് വേൾഡ് ഡയബറ്റിക് ആയിട്ട് ആചരിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ദിവസമാണ് നവംബർ 14 എന്നുള്ളത് ഹാർട്ടറ്റാക്കും സ്ട്രോക്കും ഹൃദയ രോഗത്തിനായി ജിയോ പ്ലാസ്റ്റിയും ബൈപാസും ഹൃദയം മാറ്റിവയ്ക്കലും വൃക്ക രോഗവും.

   

ഡയാലിസിസും വൃക്ക മാറ്റിവെക്കലും വണ്ണം കുറയിലും ഓപ്പറേഷനും ആർത്രൈറ്റിസും മുട്ടു മാറ്റിവെക്കലും എല്ലാം തന്നെ വേണ്ടി വരുന്നത് പ്രധാനമായിട്ടും പ്രമേഹ രോഗികൾക്കാണ് പ്രമേഹം മാറ്റാൻ അയാൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങളും കഴിക്കുന്ന മരുന്നുകളും അവയ്ക്കായി നടത്തുന്ന ഓപ്പറേഷനും എല്ലാം തന്നെ നമുക്ക് ഒഴിവാക്കാനായി ആകും പ്രമേഹത്തിന് കാരണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം എന്നെ അറിയുക എന്നുള്ളതാണ് അതിൽ നിന്നും മോചനം നേടാൻ ആയിട്ടുള്ള.

ആദ്യത്തെ പടി ശരീരത്തിലെ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് ആസ്പദമാക്കിയിട്ടാണ് പ്രമേഹം ഏത് തരത്തിലാണ് എന്നുള്ളതും ചികിത്സ ഏതെല്ലാമാണ് എന്നും നമ്മൾ തീരുമാനിക്കേണ്ടത് പ്രമേഹം രണ്ട് തരത്തിലാണ് ഉള്ളത് ടൈപ്പ് വൺ ആൻഡ് ടൈപ്പ് ടു ടൈപ്പ് വണ്ണിൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് കുറവായിരിക്കും ടൈപ്പ് ടു വീൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് നോർമലോ അല്ലെങ്കിൽ കൂടുതൽ ആയിരിക്കും ടൈപ്പ് വൺ പ്രമേഹത്തിന് കാരണം ശരീരത്തിന് ആവശ്യത്തിൽ ഇൻസുലിൻ.

ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയാത്തതാണ് പ്രതിരോധശേഷി ഉണ്ടാകുന്ന തകരാറുകൾ മൂലം സ്വന്തം ശരീരത്തിലെ പ്രതിരോധ കോശങ്ങൾ ഇൻസുലിൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന കോശങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുന്നതാണ് ടൈപ്പ് വൺ പ്രമേഹത്തിന് കാരണം പോഷകങ്ങളുടെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകളും വ്യായാമക്കുറവും ഭക്ഷണങ്ങളുടെയും ലേപനങ്ങളോടെ ശരീരത്തിലെത്തുന്ന വിഷംശമാണ് ഇമ്മ്യൂണിറ്റി താളം തെറ്റുന്നതിനും ഓട്ടോ ഇമ്മ്യൂണൽ രോഗങ്ങൾക്കും കാരണം ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/i2oY3AO2d3A