കൊളസ്‌ട്രോൾ കുറക്കാൻ ജ്യൂസ് ഏറ്റവും എളുപ്പ വഴി

കൊളസ്ട്രോൾ പ്രശ്നങ്ങളിലും നമുക്ക് എങ്ങനെ നിയന്ത്രിച്ച നഷ്ടം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ശരിയായിട്ടുള്ള ഒരു ധാരണ ഇന്ന് പലർക്കും ഇല്ല പ്രമേഹം പോലെ തന്നെ ഇന്ന് വളരെയധികം സർവ്വസാധാരണമാണ് കൊളസ്ട്രോൾ പ്രശ്നങ്ങളും ഇന്ന് കേരളത്തിൽ ഒരുകാലത്ത് 40 വയസ്സിൽ കൂടുതൽ പ്രായമുള്ള ആളുകളെ മാത്രം ബാധിച്ചിരുന്ന കൊളസ്ട്രോൾ പ്രശ്നങ്ങൾ ഇന്ന് ചെറുപ്പക്കാരിൽ പോലും കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് പല ആളുകളും മരുന്നു കഴിക്കുന്നവരുണ്ട് അതുപോലെ തന്നെ ഭക്ഷണം.

   

നിയന്ത്രണവും വ്യായാമവും എല്ലാം ചെയ്യുന്നവരുണ്ട് പക്ഷേ പല ആളുകളുടെയും കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തുവാൻ മിക്ക ആളുകൾക്കും ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ട് കൊളസ്ട്രോൾ പ്രശ്നങ്ങളെ എങ്ങനെ നമ്മൾ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്താം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ശരിയായിട്ടുള്ള ഒരു ധാരണ പല ആളുകൾക്കും എല്ലാ പലതരത്തിലുള്ള തെറ്റിദ്ധാരണകളും ഉണ്ട് താനും അവയെ കുറിച്ചാണ് ഇന്ന് നമ്മൾ ഇവിടെ ചർച്ച ചെയ്യുന്നത് തെറ്റിദ്ധാരണകൾ എന്തെല്ലാമാണ് ഈ നമുക്ക് നോക്കാം ഇതിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത് ഭക്ഷണത്തിലൂടെയുള്ള കൊഴുപ്പ് മാത്രം കുറച്ചുകൊണ്ട് രക്തത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോളിനും നമുക്ക് നിയന്ത്രിക്കാം എന്നുള്ളതാണ്.

പല ആളുകളുടെയും ഒരു ധാരണ കാരണം കൊളസ്ട്രോൾ ഒരു കൊഴുപ്പാണ് എന്ന് മിക്ക ആളുകൾക്കും അറിയാം അപ്പോൾ ആഹാരത്തിൽ കൂടെ എത്തുന്ന കൊഴുപ്പിന്റെ അളവ് കുറച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ നമുക്ക് രക്തത്തിൽ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കാം എന്നാണ് മിക്ക ആളുകളും വിശ്വസിക്കുന്നത്.

നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായിട്ടുള്ള ഒരു വസ്തുവാണ് കൊഴുപ്പ് എന്നുള്ളത് അത് മുഴുവനായിട്ടും കുറക്കുന്നത് ശരിയല്ല നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഏതാണ്ട് നമുക്ക് കിട്ടുന്ന കലറിയുടെ 30% കൊടുപ്പാണ് നമുക്ക് വേണ്ടത് ഇന്ന് സംഭവിക്കുന്നത് എന്താണെന്ന് ചോദിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഭക്ഷണത്തിലൂടെ എത്തുന്ന കൊഴുപ്പിന്റെ അംശം ഏതാണ്ട് 40 മുതൽ 50 ശതമാനം വരെയാണ് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് 50 ശതമാനം ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/HHgLByAbFN8