കുറച്ച് നേരം ഇവിടെ അമർത്തി നോക്കു.. വയർ കുറക്കാൻ ഏറ്റവും നല്ല മാർഗം

ഇന്ന് നമ്മളിവിടെ പറയാൻ പോകുന്നത് അടിവയറിലെ കോഴുപ്പിനെ കുറിച്ചാണ് ഇത് belly ഫറ്റിനെക്കുറിച്ചാണ് ഒരുപാട് ആളുകൾ ശരിഭാരമായി കുറയ്ക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പലതരത്തിലുള്ള മെത്തേഡുകൾ ട്രൈ ചെയ്യാറുണ്ട് നമ്മുടെ കവിൾ നമ്മുടെ ഹിപ്പ് അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ നെഞ്ചിൽ ഏരിയകളെല്ലാം തന്നെ കൊഴുപ്പ് നല്ലതുപോലെ തന്നെ കുറയും പക്ഷേ വയറിന്റെ ഭാഗത്ത് മാത്രം കുറയില്ല കാരണം എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ ഇതിനു പല തരത്തിൽ ഉള്ള റീസൺ ഉണ്ട്.

   

അപ്പോ belly ഫാറ്റ് എന്ന് ഉദ്ദേശിക്കുന്ന പ്രത്യേകച്ചു വയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടിയിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പിന്റെ പ്രത്യേകത എന്താണ് എന്നുള്ളതാണ് നമ്മൾ ആദ്യമേ മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് അതായത് ഇൻസുലിൻ അസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്ന ശരീരത്തിന്റെ ഒരു അവസ്ഥയുണ്ട് അമിതമായിട്ടുള്ള മുഖാന്തരം അല്ലെങ്കിൽ ഹോർമോൺ ചേഞ്ചസ് ഉണ്ടാകുന്നതിന് ഭാഗമായിട്ട് അല്ലെങ്കിൽ ലൈഫ് സ്റ്റൈലും ആയി ബന്ധപ്പെട്ട മാറ്റങ്ങളിൽ ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാകും ഈ ഇൻസുലിൻ രെസിസ്റ്റൻസ്.

എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ശരീരത്തിൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് എത്രത്തോളം തന്നെ കൂടിയാലും ആ ഗ്ലൂക്കോസിനെ സെല്ലുകളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള റിസപ്റ്റർ അതായത് ഒരു സെല്ല് ഓപ്പൺ ആയാൽ മാത്രമാണ് ഗ്ലൂക്കോസ് ഉള്ളിലേക്ക് കയറുന്നത് അപ്പോൾ നമ്മൾ എത്രയോളം ഇൻസുലിൻ കൂടി എന്ന് പറഞ്ഞാലും ഈടോ സെല്ലിന്റെ ഡോർ ഓപ്പൺ ആകാതെ വരുന്നതിന് കണ്ടീഷണിയാണ് നമ്മൾ ഇൻസുലിൻ അസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്നത് അതായത് ഇൻസുലിൻ എത്രത്തോളം തന്നെ.

വന്നാലും അത് ഓപ്പൺ ആകുന്നില്ല ഇങ്ങനെ ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യങ്ങളിലാണ് നമ്മൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആയിട്ട് പോളിസിസ്റ്റ് കണ്ടീഷൻ അതായത് സ്ത്രീകളിൽ ഓവറിയിൽ സിറ്റ് ടികളും മൾട്ടിപിൾസ്റ്റികളും എല്ലാം ഉണ്ടാകുന്നത് യൂട്രസിൽ ഫൈബ്രോയ്ഡ് ഉണ്ടാകുന്നത് ഫാറ്റ് ലിവർ ഉണ്ടാകുന്നത് ഇതിൽ പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ് ഇങ്ങനെ ഇൻസുലിൻ അസിസ്റ്റൻസിനെ കൂട്ടുന്നതാണ് ഈ ബെല്ലി ഫാറ്റ് അതായത് അമിതമായിട്ട് കൊഴുപ്പ്.

അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടി കിടക്കുമ്പോൾ അതിൽ ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള ഹോർമോൺസ് പ്രൊഡ്യൂസ് ആകുന്ന ഈ ഹോർമോൺസ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രശ്നം ഉണ്ടാക്കുന്നത് ഇതാണ് ഇൻസുലിന്റെ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാക്കുന്നതും പ്രമേഹത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നതും നമ്മൾ ശരി തന്നെ പലഭാഗത്ത് പാടുകളെല്ലാം കാണപ്പെടുന്നത് ബാക്ക് ഡിസ്ക്ലറേഷൻസ് സ്കിൻ ടാഗ് എല്ലാം തന്നെ ഉണ്ടാകുന്നത് പോലെ തന്നെ നമുക്ക് നോക്കിയാൽ മനസ്സിലാകും സ്‌കിൻ rough ആകുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/2t1DYZ5mkBc