മുടി വളരാനും, വീട് പണിയാനും, പോകേണ്ട കേരളത്തിലെ ക്ഷേത്രം

ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ പ്രസിദ്ധമായ പലതരത്തിലുള്ള വഴിപാടുകൾ ഉണ്ട് നല്ല വഴിപാടുകൾ രോഗശമനത്തിനായിട്ടും ചില വഴിപാടുകൾ വിവാഹം നടക്കുന്നതിന് വേണ്ടിയുമാണ് എന്നാൽ കേരളത്തിൽ ഒരു ക്ഷേത്രത്തിൽ ഒരു വഴിപാട് നടത്തിയാൽ മുടി സമ്മർദ്ദമായി തന്നെ വളരുകയും വീടുപണി പൂർത്തിയാവുകയും ചെയ്യുന്നു ഈ ഒരു ക്ഷേത്രത്തിന് മറ്റ് അനവധി പ്രത്യേകതകളും ഉണ്ട് ഉറുവശങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഈ അത്ഭുത വഴിപാടിനെ കുറിച്ചും നമുക്ക് ഈ വീഡിയോയിലൂടെ.

   

മനസ്സിലാക്കാം നീ കല്ലിൽ ഭഗവതി ക്ഷേത്രം എറണാകുളം ജില്ലയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഈ ശ്രീ കല്ലിൽ ഭഗവതി ക്ഷേത്രം അതിലെ പുരാതനമായിട്ടുള്ള ഗുഹക്ഷേത്രങ്ങളിൽ ഒരു ക്ഷേത്രമാണ് ചൈന ക്ഷേത്രം കൂടിയായ ഈ ഒരു ക്ഷേത്രം ജൈന വിശ്വാസികളുടെ ദേവി ആയിട്ടുള്ള പത്മാവതി ദേവിയുടെ വിഗ്രഹമാണ് നമുക്ക് ക്ഷേത്രത്തിൽ കാണാനായി കഴിയുന്നത് ഇരുപതി എട്ട് ഏക്കർ സ്ഥലത്താണ് ഈ ഒരു മനോഹര ക്ഷേത്രം സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത് പത്തൊമ്പരം നൂറ്റാണ്ടിലാണ്.

ഈ ക്ഷേത്രം ഇവിടെ രൂപപ്പെട്ടത് എന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു 120 പട്ടികൾ കയറിയിട്ട് വേണം ഈ ക്ഷേത്രത്തിൽ എത്തിച്ചേരുവാനായി ഇവിടെ പ്രധാന ശ്രീകോവിലിൽ ശിവനും ദുർഗാദേവിയും ആണ് പ്രതിഷ്ഠകൾ വിശ്വാസം പതമാവതി ദേവിയും ആയിരുന്നു മുമ്പത്തെ പ്രതിഷ്ഠ വീട് ശിവ പ്രതിഷ്ഠയും ദുർഗ്ഗാ പ്രതിഷ്ഠയും ആയി മാറുകയായിരുന്നു മേൽക്കൂരയായി തിന്നിലത്ത് സ്പർശിക്കാത്ത അത്ഭുതപറ ക്ഷേത്രത്തിലെ മേൽക്കൂര ഒരു വലിയ ഒരു പാറയാണ്.

ഈ വലിപ്പാറ 50 അടി നീളവും 25 അടി വിസ്തീർണവും നെഞ്ചിടി ഉയരവും കൊണ്ട് നിലത്ത് സ്പർശിക്കാതെ നിൽക്കുന്ന ഈ ഒരു പാറ ഒരു അത്ഭുതം തന്നെയാണ് ഇവിടെ ബ്രഹ്മാവിന്റെ രൂപം കല്ലിൽ കുത്തിയിട്ടുണ്ട് കൂടാതെ വിഷ്ണു ഭഗവാന്റെ പ്രതിഷ്ഠയും ഇവിടെയുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ത്രിമൂർത്തിമാരുടെ പ്രതിഷ്ഠയുള്ള അപൂർവമായ ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ ഒരു ക്ഷേത്രമാണ് ഭഗവതി ക്ഷേത്രം കൂടാതെ അയ്യപ്പസ്വാമിയുടെയും വിഘ്നേശ്വരിയുടെയും പ്രതിഷ്ഠകളും ഇവിടെയുണ്ട് മറ്റു ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ കാണാത്ത ഒരു പ്രത്യേക തരത്തിലുള്ള വഴിപാടാണ് ചൂല് വഴിപാട് ദേവിക്ക് ചൂൽ വഴിപാടായി നൽകി കഴിഞ്ഞാൽ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.