ഷുഗറിനെ പേടിക്കുകയെ വേണ്ട.. ഇനിയെന്ത് ഭക്ഷണം കഴിച്ചാലും പ്രമേഹം നല്ല രീതിയിൽ നിയന്ത്രിക്കാം ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ

ഇന്ത്യയിൽ മൂന്നാളിൽ ഒരാൾക്ക് പ്രമേഹം ഉണ്ട് എന്നാണ് ഞാൻ ഇവിടെ സംസാരിക്കാൻ പോകുന്നത്ഡയബറ്റീസിനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് ഡയബറ്റീഷൻ നമ്മൾ എന്തെല്ലാം തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങളാണ് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് ഒന്നാമതായി നമ്മൾ എപ്പോഴാണ് നമ്മൾ ഡബറ്റിസീസ് ഉണ്ട് എന്ന് പറയുന്നത് ഡയബറ്റിസ് ഉണ്ടാകുന്നു എന്നുള്ളതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് ഇതിന് ചികിത്സാരീതികൾ എന്തെല്ലാമാണ് ഡയറ്റ് എന്തേലും ഡയറ്റുകൾ നമ്മൾ ഫോളോ ചെയ്യണം എന്തെല്ലാം തരത്തിലുള്ള കോംപ്ലിക്കേഷൻസ്.

   

ഇതുമൂലം ഉണ്ടാകാം ഈ കാര്യങ്ങളെ കുറിച്ചാണ് ഞാൻ ഇന്ന് ഇവിടെ പറയാനായി പോകുന്നത് ഡയബറ്റിസ് രണ്ട് തരത്തിലുണ്ട് ഒന്നാമത്തെ ടൈപ്പ് വൺ ആയിട്ട് ടൈപ്പ് ടു ഡയബറ്റീസ് ടൈപ്പ് വൺ എന്നാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലുള്ള ഇൻസുലിൻ കമ്പ്ലീറ്റ് ആയിട്ട് കുറവുള്ള ആളുകൾക്കാണ് ടൈപ്പ് വൺ ഡയബറ്റിസ് അനുഭവപ്പെടുക മറ്റേത് ഉള്ള ഇൻസുലിൻ അത് ഉല്പാദിപ്പിക്കാനുള്ള കഴിവ് അത് നഷ്ടപ്പെടുന്നതിലൂടെയാണ് ടൈപ്പ് ടു ഡയബറ്റീസ് എന്ന് പറയും ടൈപ്പ് ടു കൂടുതലായിട്ടും കാണപ്പെടുന്ന.

30 വയസ്സിൽ താഴെയുള്ള ആളുകൾക്കാണ് ടൈപ്പ് ടു ഡയബറ്റിസ് പൊതുവേ കാണപ്പെടുന്നത് ഒന്ന് ലൈറ്റ് പ്രസന്റേഷൻ 30 വയസ്സിൽ കൂടുതലുള്ള ആളുകൾക്കും അല്ലെങ്കിൽ സാധാരണ നമ്മൾ റൂട്ടീൻ ആയിട്ട് ടെസ്റ്റുകൾ ചെയ്യുമ്പോഴാണ് നമുക്ക് അത് ഡയബറ്റിസ് ഉള്ളതായിട്ട് കാണപ്പെടുന്നത് ഒരാൾക്ക് ഡയബറ്റിസ് ഉണ്ടോ എന്നുള്ളത് നമ്മൾ ഇപ്പോൾ പറയും അത് ഫാസ്റ്റിംഗ് ബ്ലഡ് ഷുഗർ മോർഗൻ 126 ബി പി എസ് ഭക്ഷണം കഴിച്ചു രണ്ടുമണിക്കൂർ ശേഷം ചെയ്യുന്ന ടെസ്റ്റ് അത് 200 മുകളിലും എച്ച് പി ഐ സി മൂന്നുമാസത്തെ ആവറേജ് ഷുഗർ ലാസ്റ്റ് മൂന്നു മാസത്തെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഷുഗർ.

അളവ് നോക്കുന്ന ടെസ്റ്റിന്റെ പേരാണ് എച്ച്പി ഇത് 6.5 കൂടുതലാണ് ഡയബറ്റീസ് ഉണ്ട് എന്നുള്ള കാര്യം നമ്മൾ തിരിച്ചറിയുന്നത് എന്തെല്ലാമാണ് ഇപ്പോഴും ലക്ഷണമായി വരുന്നത് എപ്പോഴാണ് നമ്മൾ ഡയബറ്റിസ് ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നുള്ളത് നമ്മൾ ആലോചിക്കേണ്ടത് കൂടുതലായി മൂത്രം പോകുന്നുണ്ട് കൂടുതലായി തന്നെ അമിതമായിട്ടുള്ള ദാഹം അമിതമായിട്ടുള്ള വിശപ്പ് അതുപോലെതന്നെ ഒരു മൂന്നുമാസംകൊണ്ട് ഒരു ആറ് കിലോ അല്ലെങ്കിൽ 7 kg ശരീരം ഭാരം കുറയുന്നുണ്ട് ഇങ്ങനെയുള്ള ആളുകൾ ഡയബറ്റിസ് ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്ന് ടെസ്റ്റിന് വിധേയമാക്കേണ്ടതാണ് ഡയബറ്റീഷൻ ഉള്ള വേറൊരു കാരണം എന്ന് വെച്ചാൽ നമ്മുടെ ഇപ്പോഴത്തെ ജീവിത രീതി ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/EUXnCiuOaTo