ഈ നാടൻ ഒറ്റമൂലി… കൊളസ്‌ട്രോളിന്റെ അടി വേരിളക്കും

നമ്മളിവിടെ പറയാൻ പോകുന്നത് രക്തത്തിൽ കൊളസ്ട്രോൾ കൂടി കഴിഞ്ഞാൽ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്നതിനെ കുറിച്ചാണ് ഇതിനെക്കുറിച്ചാണ് കൊളസ്ട്രോൾ അധികമാകുന്നത് പൊതുവേ കേരളത്തിലുള്ള ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളുടെയും വലിയ ഒരു പ്രശ്നം തന്നെയാണ് കേരളത്തിൽ പ്രത്യേകിച്ചും ഇത് കൂടാനുള്ള കാരണം നമ്മളെല്ലാവരും വളരെയധികം വ്യത്യാസമുള്ളവരാണ് അതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ ഹെൽത്തിന് കുറിച്ച് നമ്മൾ ശ്രദ്ധ കൊടുക്കുന്നവരുമാണ്.

   

അതുകൊണ്ടുതന്നെ പല ആളുകളും മുപ്പതോ നാല്പത് വയസ്സ് ആകുമ്പോൾ തന്നെ ബ്ലഡ് പരിശോധിക്കനായി തുടങ്ങും ഏറ്റവും ആദ്യം ആളുകൾ പരിശോധിക്കുന്നത് ഷുഗറിനോടൊപ്പം കൊളസ്ട്രോൾ ആണ് അതുമാത്രമല്ല നമുക്ക് എന്തെങ്കിലും ഒരു രോഗമായിട്ട് നമ്മൾ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ചെന്നാൽ തന്നെ നമുക്ക് എപ്പോഴും ആദ്യം ആവശ്യപ്പെടുന്നതും ബ്ലഡിലൊന്ന് കൊളസ്ട്രോൾ ചെക്ക് ചെയ്യാമോ എന്നുള്ളതാണ് കുറിച്ചുള്ള അപബോധം കേരളത്തിൽ വളരെ.

കൂടുതലായി തന്നെയുണ്ട് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് ഇതിൽ നിന്ന് തന്നെ നമുക്ക് വ്യക്തമാകും കറക്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഇൻഫർമേഷൻ ആണോ എന്നുള്ളത് കൂടെ നമ്മൾ ആലോചിക്കേണ്ടതുണ്ട് കാരണം ഈ പരിശോധിച്ചു കണ്ടുപിടിക്കുന്ന കൊളസ്ട്രോൾ എല്ലാം തന്നെ നമ്മൾ ചികിത്സിച്ച് മരുന്ന് കഴിച്ച് മാറ്റേണ്ടത് തന്നെയാണോ ഒരു സംശയം ഉണ്ട് സത്യാവസ്ഥ എന്താണെന്ന് വെച്ചുകഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ നമ്മൾ കൊളസ്ട്രോൾ പരിശോധിക്കുന്നത് നല്ല ഒരു കാര്യമാണ് നമുക്ക്.

ബ്ലഡ് പലതരത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ ഉണ്ട് എല്ലാവർക്കും അറിയാമായിരിക്കും എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ അല്ലെങ്കിൽ ലോ ഡെൻസിറ്റി ഓഫ് പ്രോട്ടീൻ പറയുന്നതാണ് നമുക്ക് വളരെയധികം അപകടകരമായ രീതിയിലുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ പൊതുവേ ഹാർട്ട് ഡിസീസസ് സ്ട്രോക്ക് രോഗങ്ങൾ ആയിട്ട് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബന്ധമുള്ളത് ഈ ഹൈ ലെവൽ ഓഫ് l ഡി എൽ കൊളസ്ട്രോളിനാണ് സാധാരണ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ചില ആളുകൾ ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ നോക്കാറുണ്ട് ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ വർധിക്കുന്നതും അതിനകത്ത് എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ പ്രത്യേകിച്ച് കൂടുന്നതുമാണ് വരാനുള്ള അപകട സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/ulZ72l5e3WY