ഷുഗറും കൊളസ്ട്രോളും എളുപ്പം മാറ്റം ഒരു പിടി ഉലുവ കൊണ്ട്

ഇന്ന് ഞാനിവിടെ സംസാരിക്കാനായി പോകുന്നത് രക്തത്തിൽ കൊളസ്ട്രോൾ വർദ്ധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ് കൊളസ്ട്രോൾ അധികമാകുന്നത് കേരളത്തിലെ ആളുകളുടെ ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളുടെയും വലിയ ഒരു പ്രശ്നം തന്നെയാണ് കേരളത്തിൽ ഇത് വളരെയധികം പ്രത്യേകിച്ച് വർധിക്കാനുള്ള ഒരു കാരണം നമ്മളെല്ലാവരും വളരെയധികം വിദ്യാഭ്യാസം ഉള്ളവരാണ് അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ ഹെൽത്തിനെ കുറച്ച് അറിവുള്ളവരാണ്.

   

അതുകൊണ്ടുതന്നെ പല ആളുകളും ഒരു 30 40 വയസ്സ് കഴിയുമ്പോൾ തന്നെ ബ്ലഡ് പരിശോധിക്കനായി തുടങ്ങും അതിൽ ഏറ്റവും ആദ്യമായി ആളുകൾ പരിശോധിക്കുന്നത് ഷുഗറിനോടൊപ്പം കൊളസ്ട്രോൾ ആണ് അതുമാത്രമല്ല നമുക്ക് എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ ആയിട്ട് ഹോസ്പിറ്റലിൽ ചെന്നാൽ തന്നെയും എപ്പോഴും എല്ലാവരും ആവശ്യപ്പെടുന്നതും ബ്ലഡ് കൊളസ്ട്രോൾ ചെക്ക് ചെയ്യാമോ എന്നുള്ളതാണ് ഇതിനെ കുറിച്ചുള്ള അവബോധം.

കേരളത്തിൽ വളരെ കൂടുതലായി തന്നെ ഉണ്ട് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് ഇതിൽ നിന്ന് തന്നെ മനസ്സിലാവും പക്ഷേ ഇത് കറക്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഇൻഫർമേഷൻ ആണോ എന്നുള്ളത് കൂടെ നമ്മൾ ആലോചിക്കേണ്ടതുണ്ട് കാരണം നമ്മൾ പരിശോധിച്ചു കണ്ടുപിടിക്കുന്ന കൊളസ്ട്രോളുകൾ എല്ലാം തന്നെ നമ്മൾ ചികിത്സ മരുന്ന് കഴിച്ചു മാറ്റേണ്ടത് തന്നെയാണോ എന്നുള്ള ഒരു സംശയമുണ്ട് ഇതിന്റെ ഒരു സത്യാവസ്ഥ എന്താണെന്ന് വച്ച് കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മൾ കൊളസ്ട്രോൾ.

പരിശോധിക്കുന്നത് നല്ലൊരു കാര്യമാണ് ബ്ലഡിൽ പലതരത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോളുകൾ ഉണ്ട് ഇതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഇപ്പോൾ അറിയാമായിരിക്കും നമ്മൾ എൽഡിഎൽ അല്ലെങ്കിൽ ലോ ഡെൻസിറ്റി ഓഫ് പ്രോട്ടീൻ എന്ന് പറയുന്നതാണ് നമുക്ക് വളരെയധികം അപകടകരമായിട്ടുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ പൊതുവേ ഹാർട്ട് ഡിസീസസ് സ്ട്രോക്ക് ഇങ്ങനെ രോഗങ്ങളായിട്ട് ഏറ്റവും കൂടുതലായിട്ട് ബന്ധമുള്ളത് ഹൈ ലെവൽ കൊളസ്ട്രോൾ.

ആണ് സാധാരണ ആളുകൾ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ നോക്കാറുണ്ട് പൊതുവേ ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ വർധിക്കുന്നത് ഇതിനകത്ത് എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ പ്രത്യേകിച്ച് വർദ്ധിക്കുന്നത് ആണ് ഈ അസുഖങ്ങൾ വരാനായി അപകടം സാധ്യത എല്ലാം വർധിപ്പിക്കുന്നത് എങ്ങനെ നമ്മൾ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ കൊളസ്ട്രോൾ കൂടുതലാണ് എന്ന് കണ്ടു കഴിഞ്ഞാൽ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/9m5IQW0ka34