സത്യം അറബി അറിഞ്ഞപ്പോൾ ഡ്രൈവറുടെ കാലു പിടിച്ചു കരഞ്ഞു പോയി

മൂന്നു വർഷങ്ങൾക്കുശേഷം തിരിച്ചുപോകാനായി സാധനങ്ങൾ എല്ലാം പായ്ക്ക് ചെയ്യുമ്പോഴും മനസ്സിൽ അവരുടെ ആ വാക്കുകൾ എല്ലാം അല അടിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു പ്രായമായ മൂന്നു പെങ്ങന്മാരുടെ ഒരേ ഒരു അങ്ങള മൂത്തത് മൂലം പെണ്ണ് ആയതുകൊണ്ടാണോ എന്തോ ഉമ്മയ്ക്ക് എന്നെയും കൂടെ നൽകിയിട്ടാണ് ഉപ്പ ഞങ്ങളെ വിട്ടു പോയത് വളരെയധികം കഷ്ടപ്പാട് സഹിച്ചിട്ടാണ് ഉമ്മ ഞങ്ങളെ നാളെ ആളുകളെയും വളർത്തിയത് മൂത്ത ഇത്തയെ കെട്ടിച്ചു.

   

കൂടി ഉള്ള കിടപ്പാടം പണയപ്പെടുത്തി വീട്ടിലെ കഷ്ടപ്പാടുകളും ബുദ്ധിമുട്ടുകളും കണ്ടിട്ടാണ് അയൽക്കാരൻ ബഷീറിക്കയുടെ സൗദിയിൽ ഉള്ള വീട്ടിലേക്ക് ഡ്രൈവറിനെ ആവശ്യമുണ്ട് എന്ന് അറിയിച്ചപ്പോൾ അത് എനിക്കായി മാറ്റിവച്ചത് ഉമ്മയും നാടും വിടാനായി കഴിയില്ല എങ്കിലും രണ്ട് മാരുടെ നിക്കാഹും മൂത്തവർക്ക് വേണ്ടി പറ്റിയ വീടും തിരിച്ചെടുക്കാൻ വേണ്ടിയാണ് ഈ വിമാനം കയറിയത് ഉമ്മാന്റെ പ്രാർത്ഥന കൊണ്ടാവണം നല്ല വീടും വീട്ടുകാരും.

ആകെയുള്ള ഒരു ഓട്ടം മൂത്തമോളെ കൊണ്ട് സ്കൂളിൽ പോവുക എന്നുള്ളതാണ് തിരിച്ചുവരിക എന്നുള്ളത് മാത്രമായിരുന്നു വീട്ടിലെ വേലക്കാരി ശ്രീലങ്കൻ സ്വദേശമാണ് അവളെ എന്റെ കൂടെ പറഞ്ഞു വിടാറുണ്ട് തല പോകും ജയിലിൽ കിടക്കണം എന്നെല്ലാം പറഞ്ഞുകൊണ്ട് കൂട്ടുകാർ വളരെയധികം ഭയപ്പെടുത്തിയത് കൊണ്ട് എടക്കെ കാറിന്റെ മിററിലൂടെ ഇടയ്ക്ക് അവിടെ നോക്കും എന്നല്ലാതെ ഞാൻ നല്ലതുപോലെ അവളെ ഇതുവരെ കണ്ടിട്ടില്ല.

അന്ന് അവളെ കൊണ്ട് തിരികെയുള്ള യാത്രയിലാണ് ഗദ്ദാമ ആ സത്യം എന്നോട് പറയുന്നത് അവളുടെ പേര് നൂറാ എന്നാണെന്നും ജന്മനാ തന്നെ കാഴ്ചയില്ലാത്ത കുട്ടിയാണ് എന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ എനിക്ക് വിശ്വസിക്കാനായി കഴിയാത്തത് ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് ഞാൻ പോകുന്ന കണ്ണിന് അത്രത്തോളം മൊഞ്ച് ആയിരുന്നത് കൊണ്ട് ആകണം മകളുടെ കല്യാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗദ്ദാമ ശ്രീലങ്കയിലേക്ക് പോയതിൽ പിന്നെ അവൾ ഒറ്റയ്ക്കായിരുന്നു വണ്ടിയിൽ പിന്നീട്.

സ്കൂൾ ഗേറ്റിൽ അവളെയും കാത്ത് ഒരു ടീച്ചർ എപ്പോഴും ഉണ്ടാകും അവരാണ് വീട്ടിൽനിന്ന് ക്ലാസിലേക്ക് തിരിച്ചു വണ്ടിയിലേക്കും അവിടേക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്നത് യാത്രയിൽ പതിയെ പതിയെ അവൾ എന്നോട് സംസാരിക്കാനായി തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ടായിരുന്നു എന്നെക്കുറിച്ചും വീട്ടുകാരെ കുറിച്ചും എല്ലാം അവൾ സംസാരിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ അവൾക്ക് കേൾക്കാൻ കൂടുതൽ താല്പര്യം നാട്ടിലുള്ള മഴ കാടു എന്നിവയെല്ലാമാണ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.