അപകടത്തിൽ സഹായിച്ച യുവാവിനെ ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം കാണാൻ ആയി പോയപ്പോൾ അവിടെ കണ്ട കാഴ്ച

യാണ് മകളെ നീ ഇനിയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത് അമ്മയുടെ ചോദ്യം കേട്ട് എങ്കിലും കേൾക്കാത്ത ഭാഗത്തിൽ അവൾ മുന്നിലിരുന്ന ചായ ചുണ്ടോടു അടുപ്പിച്ചു എനിക്ക് നിന്റെ കഷ്ടപ്പാടും ഒന്നും കാണാൻ വയ്യ അമ്മ രാവിലെ ഓരോന്ന് പറഞ്ഞു കൊണ്ട് എന്റെ മൂട് കളയല്ലേ ഞാൻ വല്ലതും കഴിച്ചിട്ട് പോയിക്കോട്ടെ പറഞ്ഞിട്ട് കാര്യമില്ല എന്ന് മട്ടിൽ തല വെട്ടിച്ചുകൊണ്ട് മീനാക്ഷി അമ്മ മൃദുലയുടെ പാത്രത്തിലേക്ക് ഒരു ഇഡ്ഡലി കൂടി വച്ച് കൊടുത്തു അമ്മ മതി ഇനിയും വൈകിയാൽ.

   

ബസ് മിസ്സാവും അവൾ പറഞ്ഞിട്ട് വേഗത്തിൽ തന്നെ പുറത്ത് ലക്ഷ്മി അമ്മയാണ് എങ്കിൽ അവളെ നോക്കിക്കൊണ്ട് നെടുവീർപ്പ് പെട്ടു പുറത്തേക്ക് ഇറങ്ങി യാത്ര ചോദിച്ചു പടിയിറങ്ങുന്ന മകളെ അവൾ ആവലാതിയോട് കൂടി തന്നെ നോക്കി ചോദിച്ചതിന് നീ മറുപടി തന്നില്ല ഇനിയും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടോ എന്റെ മോൾ പ്രതീക്ഷിക്കാതെ പിന്നെ നഷ്ടപ്പെടുത്തി കളയാനായി കഴിയുമോ അങ്ങനെയങ്ങ് കളയാനായി കഴിയുമോ അത് പറഞ്ഞിട്ട് അമ്മയുടെ.

മുഖത്ത് നോക്കാതെ അവൾ പടിയിറങ്ങി കുറ്റം കടന്ന് റോഡിലേക്ക് ഇറങ്ങുമ്പോൾ അവരുടെ കണ്ണുകൾ ഒരു നിമിഷം തെക്കേ തൊടിയിലേക്ക് പാഞ്ഞു അഷ്ടിത്തറയിൽ വിശ്രമം കൊള്ളുന്ന അച്ഛന്റെ ആത്മാവിനോട് ഒരു നിമിഷം മൗനമായി യാത്ര ചോദിച്ചു അവൾ കണ്ണുകൾ നനഞ്ഞത് ആരും കാണാതിരിക്കാൻ ആയി അവൾ മുഖം താഴ്ത്തി ബസ്റ്റോപ്പിൽ ലക്ഷ്യമാക്കി തന്നെ നടന്നു റെയിൽവേ ക്രോസിൽ എത്തിയപ്പോൾ പതിവ് പോലെ തന്നെ കേരള എക്സ്പ്രസ്.

മുന്നിലൂടെ കടന്നുപോയി കാണുന്ന തന്നെ ഇപ്പോൾ എനിക്ക് പേടിയാണ് മനുഷ്യന്റെ ജീവൻ അപഹരിക്കാൻ വേണ്ടി മാത്രം കൂകി വിളിച്ചു വരുന്ന പോലെ ഹൃദയം നുറുങ്ങുന്ന തരത്തിലുള്ള വേദന മൃദുല പോയിട്ടുള്ള ഭാഗത്തേക്ക് നോക്കി അവരുടെ മനസ്സിലേക്ക് അച്ഛന്റെ മുഖം കടന്നുവന്നു അച്ഛൻ എന്നാൽ മൃതലയ്ക്ക് ജീവനായിരുന്നു അവരുടെ മനസ്സിൽ പഴയകാല ഓർമ്മകൾ എല്ലാം കടന്നുവന്നു പ്രതീക്ഷിക്കാതെയാണ് ജോലി കിട്ടിയത് ഡിഗ്രി എക്സാം.

കഴിഞ്ഞ വെറും ഒരു മാസമേ ആയിട്ടുള്ളൂ ഈ ചെറിയ ഒരു കൊച്ചിനെ നിങ്ങൾ ദൂരേക്ക് പറഞ്ഞയക്കുകയാണോ അമ്മ അന്ന് കുറെ ദേഷ്യത്തോട് കൂടിയാണ് ചോദിച്ചത് പ്രിയ കുട്ടിയോ ഞാനോ ഞാൻ അച്ഛനെ നോക്കി ചിരിച്ചു അച്ഛൻ എന്നെയും ഈ അച്ഛമ്മയുടെ ഒരു കാര്യം ദൂരെ ഒരു കമ്പനിയിൽ ഫ്രണ്ടിന്റെ ഓഫീസിൽ ആണ് ജോലി സ്റ്റാഫിനെ താമസിക്കാൻ ഹോസ്റ്റൽ എല്ലാം തന്നെ ഉണ്ട് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.