ഇത് മാത്രം കുടിച്ചാൽമതി എത്രചാടിയ വയറും കുറക്കാൻ

ഞാനിവിടെ പറയാനായി പോകുന്നത് അടിവയറ്റിൽ ഉള്ള കൊഴുപ്പിനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് Belly fact നെ കുറിച്ചിട്ടാണ് അപ്പോൾ ഒരുപാട് ആളുകൾ വെയിറ്റ് ലൂസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പലതരത്തിലുള്ള മെത്തേഡുകൾ ചെയ്യാറുണ്ട് പക്ഷേ നമ്മുടെ കഴുത്തിൽ നമ്മുടെ ഹിപ്പിൽ നമ്മുടെ ഉള്ളിൽ നമ്മുടെ നെഞ്ചിലെല്ലാം ഏരിയകളിൽ എല്ലാം തന്നെ കൊഴുപ്പ് നല്ലതുപോലെ കുറയും വയറിന്റെ ഭാഗത്ത് മാത്രം കുറയില്ല ഇതിന് പല തരത്തിലുള്ള റീസൺസ് ഉണ്ട്.

   

ബെല്ലി ഫാറ്റ് എന്ന് ഉദ്ദേശിക്കുന്ന പ്രത്യേകിച്ച് വയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞു കൂടിയിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പിന്റെ പ്രത്യേകത എന്താണ് എന്നുള്ളതാണ് നമ്മൾ ആദ്യമേ തന്നെ മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് ഇൻസുലിന്റെ അസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്ന ശരീരത്തിലെ ഒരു അവസ്ഥയുണ്ട് അമിതമായിട്ടുള്ള ഗാലറി മുഖാന്തരം അല്ലെങ്കിൽ ഹോർമോണിൽ ചേഞ്ചസ് ഉണ്ടാകുന്നതിന് ഭാഗമായിട്ടും ജീവിത രീതിയുമായിട്ട് ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങളെല്ലാം ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാകും.

ഇൻസുലിൻ അസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ശരീരത്തിൽ ഇൻസുലിന്റെ അളവ് എത്രത്തോളം തന്നെ കൂടിയാലും ഗ്ലൂക്കോസിനെ സെല്ലുകളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള റെസിപ്പാറ്റർ അതായത് ഓപ്പൺ ആയാലാണ് അത് ഗ്ലൂക്കോസ് ഉള്ളിലേക്ക് കയറുന്നത് അപ്പോൾ എത്രത്തോളം ഇൻസുലിൻ കൂടി എന്ന് പറഞ്ഞാലും സെൽകളുടെ ഡോർ ഓപ്പൺ ആകാതെ വരുന്ന ഒരു കണ്ടീഷൻ ആണ് പറയുന്ന പേരാണ് ഇൻസുലിൻ അസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയും.

അതായത് ഇൻസുലിൻ എത്രത്തോളം വന്നാലും അത് ഓപ്പൺ ആകുന്നില്ല അങ്ങനെ വരുന്ന സാഹചര്യങ്ങളിലാണ് നമ്മൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആയിട്ട് പോലീസ് കണ്ടീഷൻ സ്ത്രീകളിൽ ഓവറികളിലെല്ലാം സിസ്റ്റുകൾ മൾട്ടിപ്പിൾ സിസ്റ്റുകൾ എല്ലാം ഉണ്ടാവുന്നത് യൂട്രസിൽ ഫൈബ്രോയ്ഡ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് ഫാക്ടറി ലിവർ ഉണ്ടാകുന്നത് അതേപോലെതന്നെ പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രശ്നങ്ങളെല്ലാം ഉണ്ടാകുന്നത് ഇതാണ് ഇതിന്റെ ഒരു കാര്യം തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ്.

one അപ്പോൾ ഇങ്ങനെയുള്ള ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസിനെ വർധിപ്പിക്കുന്നതാണ് ഈ belly ഫാറ്റ് ഉള്ളത് അതായത് ഇതുമായിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പ് അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്ത് അടിഞ്ഞുകൂടി കിടക്കുമ്പോൾ ഓർമ്മയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രൊഡ്യൂസാകുന്ന ഈ ഹോർമോൺസ് ആണ് ഏറ്റവും കൂടുതലായി പ്രശ്നമുണ്ടാക്കുന്നത് ഇതാണ് ഇൻസുലിന്റെ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാക്കുന്നതും പ്രമേഹത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/uT6eHm7EUaU