ഷുഗറും പ്രഷറും കൊളസ്ട്രോളും അമിതവണ്ണവും മാറ്റാം ഇങ്ങനെ ഒരുസ്പൂൺ ഉലുവ കഴിച്ചോ ?

ഇന്ന് പ്രമേഹത്തിനോട് അനുബന്ധിച്ച് ഒരു മറ്റൊരു വിഷയം കൂടിയിട്ടാണ് ഞാൻ ഇവിടെ എത്തിയിരിക്കുകയാണ് ഇന്ന് പ്രമേഹത്തിന്റെ അനുബന്ധ രോഗങ്ങൾ ആയിട്ടുള്ള പ്രഷർ അല്ലെങ്കിൽ ഹൈ കൊളസ്ട്രോൾ കുറിച്ച് നിരന്തരം എല്ലാവർക്കും സംശയങ്ങൾ ഉണ്ടാകാറുണ്ട് അപ്പോൾ ഇതിനെക്കുറിച്ച് നമുക്കൊന്നും സംസാരിക്കാം ഞാൻ മുമ്പ് വീഡിയോകളിൽ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടായിരുന്നു പ്രമേഹം അതായത് മൈക്രോ വാസ്കുലർ അതായത് ചെറിയ രക്തധമനികളിലും.

   

വലിയ രക്തധമനങ്ങളിലും രണ്ടുതരത്തിൽ നാശനഷ്ടം ഉണ്ടാക്കാറുണ്ട് ഇതിലെ ചെറിയൊരു രക്ത ധമനികളിലെ സങ്കീർണതകൾക്ക് കോംപ്ലിക്കേഷൻസിനെ നമ്മൾ മൈക്രോ വസക്കുലർ കോംപ്ലിക്കേഷൻസ് എന്നാണ് പറയുക ഇതിലെ മൈക്രോ വാസ്കുലർ കോംപ്ലിക്കേഷൻസ് അതായത് വലിയ രക്തധമനികളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ അതായത് ഒന്ന് ഹൃദയരോഗം മസ്തിഷ്ക ആഘാതം കാലിലേക്ക് രക്ത സംക്രമത്തിന്റെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഇവ.

lയെല്ലാമാണ് അതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത് വലിയ രക്തധമനികളിൽ ഉള്ള രോഗം പ്രമേഹ നിയന്ത്രണം മാത്രം കൊണ്ട് നിയന്ത്രിക്കാനായി സാധിക്കുന്നതല്ല അതിനോടൊപ്പം തന്നെ അനുബന്ധ രോഗങ്ങൾ ആയിട്ടുള്ള ചികിത്സ കാര്യങ്ങളിൽ വളരെയധികം പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് അതായത് പ്രമേഹ നിയന്ത്രണം ഉണ്ടാകണം ഇപ്പോൾ നമ്മൾ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തണം രക്തസമ്മർദ്ദം നമ്മൾ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തണം അതായത് ബ്ലഡ് പ്രഷർ നിയന്ത്രണത്തിൽ ആയിരിക്കണം.

നാലാമതായിട്ട് നല്ല ജീവിതശൈലി ആയിരിക്കണം ഇത്രയും കാര്യങ്ങൾ ശരിയാണെങ്കിൽ മാത്രമാണ് നമുക്ക് ഈ വലിയ രക്ത ധമനികളിലേക്കുള്ള രക്ത ഓട്ടത്തിന് പ്രശ്നങ്ങൾ ശരിയാക്കാനായി നമുക്ക് സാധിക്കുകയുള്ളൂ ഇപ്പോൾ അതുകൊണ്ട് രക്തസമ്മതം അല്ലെങ്കിൽ ഹൈ ബ്ലഡ് പ്രഷർ എന്ന് പറയുന്നതും കൈ കൊളസ്ട്രോൾ എന്ന് പറയുന്നത്.

വളരെയധികം ആയിട്ടുള്ള വളരെയധികം ഡയബറ്റിസിനോട് വളരെയധികം ചേർന്ന് നിൽക്കുന്ന രണ്ടു വിഷയങ്ങളാണ് രക്തസമ്മർദ്ദം എന്താണ് എന്നുള്ളത് ആദ്യമേ നമുക്ക് നോക്കാം നമ്മൾ സാധാരണഗതിയിൽ നമ്മളും വിചാരിക്കും ഹൈ ബ്ലഡ് പ്രഷർ വന്ന് കഴിഞ്ഞാൽ തലകറക്കം വരുമോ അല്ലെങ്കിൽ തലവേദന അനുഭവപ്പെടുമോ എന്നുള്ളതാണ് പൊതുവേ ഉള്ള ഒരു ധാരണ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/T374iG0g5Dg