പ്രമേഹം കണ്ടം വഴി ഓടും ഇതൊരാഴ്ച കുടിച്ചു നോക്കു

നമുക്ക് അറിയാവുന്ന കാര്യമാണ് പ്രമേഹ രോഗത്തിന്റെ തോത് ഇപ്പോൾ ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് വർദ്ധിച്ചു വരികയാണ് ഇന്ത്യയിൽ ഇത് നല്ലതുപോലെ തന്നെ വർദ്ധിക്കുന്നുണ്ട് കൊച്ചിയിൽ നടത്തിയിട്ടുള്ള ചില പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കേരളത്തിൽ പ്രമേഹത്തിന്റെ തോത് 10 മുതൽ 20 ശതമാനം വരെ ആണ് എന്നുള്ളതാണ് നമ്മൾ 10 ആളുകളെ എടുക്കുകയാണ് എങ്കിൽ അതിൽ ഒന്നോ രണ്ടോ ആളുകൾക്ക് സ്നേഹ രൂപമുള്ളവരാണ് ഇത് വളരെയധികം ഭീകരം ആയിട്ടുള്ള.

   

ഒരു സിറ്റുവേഷൻ തന്നെയാണ് എന്താണ് പ്രമേഹരോഗം എന്താണ് രക്തത്തിൽ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് ക്രമാതീതമായി ഉയരുന്നതിനെയാണ് പ്രമേഹം എന്ന് പറയുന്നത് പ്രധനമായിട്ട് നാല് തരത്തിലുള്ള പ്രമേഹ രോഗങ്ങളാണ് ഉള്ളത് ഒന്ന് ടൈപ്പ് വൺ പ്രമേഹരോഗം അത് പാൻക്രിയാസിനെതിരെയുള്ള ആന്റി ബോഡി കാരണം കുട്ടികളിൽ കാണുന്ന പ്രമേഹമാണ് പ്രമേഹം എന്ന് പറയുന്നത് ടൈപ്പ് ടു പ്രമേഹം എന്ന് പറയുന്നതാണ് നമ്മൾ സാധാരണയായി.

കാണുന്ന പ്രമേഹം ഒരു ജീവിതശൈലി രോഗമാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ ക്രമമില്ലായ്മയും വ്യായാമം സ്ട്രെസ്സും എല്ലാം ആണ് ടൈപ് ടു പ്രമേഹം കൂടുതലായിട്ടും ഉണ്ടാകാനുള്ള കാരണം ഒരുപാട് പാരമ്പര്യം ആയിട്ടുള്ള ഘടകങ്ങളും ഇതിന് കാരണമാണ് മുത്തേ പ്രമേഹമാണ് സെക്കൻഡറി ഡയബറ്റീസ് മറ്റ് പല തരത്തിലുള്ള കാരണങ്ങൾ കൊണ്ട് വരുന്ന പ്രമേഹരോഗം പൻ ക്രിയസിൽ തകരാറുകൾ സംഭവിക്കുക തന്നെ ഹോർമോൺ സംബന്ധമായ.

അസുഖങ്ങൾ എന്ന ഒരു പ്രമേഹമാണ് മൂന്നാമത്തെ തരത്തിൽ കാണുന്ന പ്രമേഹം പിന്നെയുള്ള ഒരു പ്രമേഹം ഗർഭവസ്ഥയിൽ കാണുന്ന പ്രമേഹരോഗം അപ്പോൾ നമ്മൾ സാധാരണ ഷുഗർ രോഗം എന്ന് പറയുന്ന പ്രമേഹരോഗം ടൈപ്പ് ടു ഡയബറ്റിസ് ആണ് ഇത് കേരളത്തിൽ ഇതിന്റെ തോത് വലിയ രീതിയിൽ തന്നെ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് അതിനുള്ള ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യമായി തന്നെ പറയുന്നത് നമ്മുടെ മലയാളികളുടെ ഭക്ഷണരീതിയിലുള്ള പ്രശ്നം തന്നെയാണ് കൂടുതലായിട്ട് അന്നജം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുകകുറച്ചു ഇതിനെ കുറച്ചു കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/zMyeqpPkUm4