ഇതൊരു ഗ്ലാസ്‌ രാത്രി കുടിച്ചാൽ മതി എത്ര മാറാത്ത ഗ്യാസിനും

ഒരുപാട് ആളുകൾ നമ്മുടെ ക്ലിനിക്കിലേക്ക് വന്നിട്ട് പറയാറുണ്ട് ഡോക്ടർ എനിക്ക് ദഹനക്കേടാണ് അസിഡിറ്റി പ്രശ്നമുണ്ട് എന്നുള്ളതെല്ലാം ഒരുപാട് ആളുകൾക്ക് ഭക്ഷണം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഇത് വയറു വീർക്കുക നെഞ്ചെരിച്ചിൽ അതുപോലെ ഇവിടെ പല തരത്തിലുള്ള പ്രോബ്ലംസ് ഉണ്ടാകാറുണ്ട് ഇത്തരത്തിലുള്ള അസ്വസ്ഥതകൾ എല്ലാം നമ്മൾ പൊതുവായിട്ട് ദഹനക്കേട് അല്ലെങ്കിൽ അസിഡിറ്റി അല്ലെങ്കിൽ ഗ്യാസ്ട്രബിൾ എന്നല്ലാമാണ് പറയാറുള്ളത് ഭക്ഷണം.

   

കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു കഴിയുമ്പോൾ ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രോബ്ലംസ് എല്ലാം മാറുന്നതുകൊണ്ട് തന്നെ നമ്മൾ എല്ലാവരും എത്ര കാര്യമായി എടുക്കാറില്ല എന്നാൽ നിസ്സാരമാക്കി കളയേണ്ട ഒന്നല്ല ഈ അസിഡിറ്റി അല്ലെങ്കിൽ ദഹനക്കേട് എന്ന് പറയുന്നത് അപ്പോൾ എന്താണ് അസിഡിറ്റി എന്താണ് ദഹനക്കേട് ഇത് വരാനുള്ള കാരണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് ഇതുവരെ തിരിക്കാനായിട്ട് നമ്മൾ ചെയ്യേണ്ട തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് എന്നുള്ളതാണ്.

ഞാൻ ഇന്ന് ഇവിടെ പറയുന്നത് നമ്മുടെ ആമാശയത്തിലുള്ള ഗ്രന്ഥികൾ കൂടുതലായിട്ട് ആസിഡ് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്ന അവസ്ഥയാണ് നമ്മൾ അസിഡിറ്റി എന്ന് പറയാറുള്ളത് നമുക്ക് കൂടുതലായിട്ട് ഭക്ഷണം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നെഞ്ചെരിച്ചിൽ വയറിന് എരിച്ചിൽ ഇതെല്ലാം ആണ് ഇതിന് പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങൾ ആയിട്ട് നമ്മൾ കാണാറുള്ളത് എന്നാൽ ഈ അസിഡിറ്റി നമ്മൾ കറക്റ്റ് ആയിട്ട് ചികിത്സിച്ചില്ല എങ്കിൽ വയറിൽ പുണ്ണ് അൾസർ പിന്നെ മറ്റു പലതരത്തിലുള്ള ഗുരുതരമായ.

പ്രശ്നങ്ങൾക്കും അൽഹംദുലില്ലാ കാരണം ആകാറുണ്ട് അതുകൊണ്ട് തന്നെ നിസ്സാരമായി കളയേണ്ട ഒന്നല്ല ഈ ആസിഡിറ്റി എന്ന് പറയുന്നത് എന്നാൽ ഈ ദഹനക്കേട് എന്ന് പറയുമ്പോൾ നമ്മൾ ഭക്ഷണം കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ അടിവയറിന്റെ ഉള്ളിൽ അസ്വസ്ഥതകൾ വരുക വയറു വീർക്കുക കുളിച്ചിട്ട് കിട്ടുക അതുപോലെ തന്നെ അയക്കാൻ അനുഭവപ്പെടുക ഇതെല്ലാം തന്നെ ഏമ്പക്കം ഭാഗമായിട്ട് ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ് ഈ ഏമ്പക്കം അല്ലെങ്കിൽ ഈ അസിഡിറ്റി.

അല്ലെങ്കിൽ ഗ്യാസ്ട്രബിൾ പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ വരാനുള്ള കാരണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം ഇന്നത്തെ കാലഘട്ടത്തിൽ നമ്മൾ ഭക്ഷണ സംസ്കാരം ഹോട്ടലിലേക്ക് മാറിയിരിക്കുകയാണ് നമ്മൾ അമിതമായിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പും മസാലയും എരിവ് എല്ലാം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ അതുപോലെതന്നെ അജിനോമോട്ടോ കൃത്രിമമായിട്ടുള്ള മണം അതുപോലെതന്നെ ടേസ്റ്റ് എല്ലാം ഉണ്ടാകാൻ വേണ്ടിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ നമ്മൾ പതിവായിട്ട് കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രോബ്ലംസ് എല്ലാം നമുക്ക് ഉണ്ടാകാറുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ ദീർഘകാലത്തെ നമ്മൾ ഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരിക്കുക ഏതെങ്കിലും ഒരു സമയത്ത് ഭക്ഷണം സ്കിപ്പ് ചെയ്യുക കൃത്യസമയത്ത് ഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരിക്കുക ഇങ്ങനെയുള്ള ഭക്ഷണശീലങ്ങളിൽ ഉള്ളവരിലും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/mimeef5mdFU