ഇതിലും നല്ല മരുന്ന് വേറെ ഇല്ല കൊളസ്‌ട്രോൾ കുറക്കാൻ

പ്രമേഹം പോലെ തന്നെ വളരെയധികം സർവ്വസാധാരണമാണ് കൊളസ്ട്രോൾ പ്രശ്നങ്ങളുംഇന്ന് കേരളത്തിൽ ഒരു കാലത്ത് 50 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രയമുള്ള ആളുകളെ മാത്രം ബാധിച്ചിരുന്ന കൊളസ്ട്രോൾ പ്രശ്നങ്ങൾ ചെറുപ്പക്കാരിൽ പോലും കണ്ടു വരുന്നുണ്ട് ആളുകളും മരുന്ന് കഴിക്കുന്നവരുടെ അതുപോലെതന്നെ വായാമം എല്ലാം ചെയ്യുന്ന ആളുകൾ ഉണ്ട് പല ആളുകളുടെയും കൊളസ്ട്രോൾ കുറച്ചു നിർത്താൻ ആയിട്ട് ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവപ്പെടുന്നു കൊളസ്ട്രോൾ.

   

എങ്ങനെ നിയന്ത്രിക്കണം എന്ന് എന്തിനെക്കുറിച്ച് ശരിയായിട്ടുള്ള ഒരു ധാരണ പല ആളുകൾക്കും ഇല്ല പല തെറ്റിദ്ധാരണകൾക്കും മുണ്ടുതാനും കുറിച്ചാണ് ഇന്ന് ഞാനിവിടെ പറയാനായി പോകുന്നത് അപ്പോൾ ഈ തെറ്റ് ധാരണ എന്തെല്ലാമാണ് എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടത് നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിലൂടെയുള്ള കൊഴുപ്പ് മാത്രം കുറച്ചുകൊണ്ട് രക്തത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോളിന് നിയന്ത്രിക്കാം എന്നുള്ളതാണ് പല ആളുകളുടെയും ഒരു ധാരണ കൊളസ്ട്രോൾ.

കൊഴുപ്പാണ് എന്ന് മിക്ക ആളുകൾക്കും അറിയാം ഇവിടെ ആഹാരത്തിൽ കൂടി എത്തുന്ന കൊളട്രോളിന്റെ ശതമാനം നല്ലതു പോലെ തന്നെ കുറച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ രക്തത്തിലെ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് കുറക്കാം എന്നാണ് മിക്ക ആളുകളും വിചാരിക്കുന്നത് നമ്മുടെ ഇതിൽ കൊഴുപ്പ് വളരെ ആവശ്യമായിട്ടുള്ള ഒരു വസ്തുവാണ് ആ കൊഴുപ്പ് മുഴുവനായിട്ടും കുറയ്ക്കുന്നത്.

ശരിയല്ല നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഏതാണ്ട് നമുക്ക് കിട്ടുന്ന ഗാലറിയുടെ 30% കൊഴുപ്പാണ് വേണ്ടത് സംഭവിക്കുന്നത് എന്താണെന്ന് ചോദിച്ചാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഭക്ഷണത്തിൽ കൂടിയെത്തുന്ന കൊഴുപ്പിന്റെ അംശം ഏതാണ്ട് 40 മുതൽ 50 ശതമാനം വരെ ആകുന്നുണ്ട് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഉപശതമാനമേ നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ആകാനായി പാടുകയുള്ളൂ അത് 60 70 ആകുന്നുപ്രോട്ടീൻ അളവ് ചില ആളുകളിൽ കുറയുന്നത് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/dBg6NA8-kUo