ആർ.ത്തവ സമയത്തെ വേദന സ്വിച്ചിട്ട പോലെ നിൽക്കും ഇത് ഒരു തവണ കഴിച്ചാൽ

ജീവിതത്തിൽ ഒരു തവണയെങ്കിലും പീരീഡ്സ് പ്ലെയിൻ അതായത് ആർത്തവ സമയത്ത് വേദന അനുഭവിക്കാത്ത സ്ത്രീകൾ വളരെയധികം ചുരുക്കമാണ് എന്നതിന് നല്ല ഇത് അതിന്റെ ഒരു ഭാഗം തന്നെയാണ് എന്നെല്ലാം നമ്മൾ പലപ്പോഴും ഇതിനെ വളരെയധികം കാണാറുണ്ട് എന്നാൽ സ്ത്രീകളിൽ പലപ്പോഴും പലർക്കും ആർത്തവ ക്രമക്കേടുകളെ കുറിച്ചും ആർത്തവസമയത്ത് ഉണ്ടാകുന്ന അമിതമായുള്ള വേദനയെക്കുറിച്ച് ഒരുപാട് ഡൗട്ടുകൾ ഉണ്ട് എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത്തരത്തിൽ.

   

വേദന ഉണ്ടാകുന്നത് എന്നും ഇത് നോർമൽ ആണോ അതല്ലെങ്കിൽ നോർമൽ അല്ലെങ്കിൽ എകിൽ എന്തെല്ലാം ആണ് ഈ വേദന ഉണ്ടാക്കുന്ന കാരണങ്ങൾ ഇതിനെ എങ്ങനെ നമുക്ക് മാനേജ് ചെയ്യാം നമുക്ക് എപ്പോൾ നമ്മൾ ചികിത്സ ചെയ്യണം ഇങ്ങനെ ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള ഡൗട്ടുകൾ ഇന്ന് നമ്മൾ വീഡിയോയ്ക്ക് ഈ ക്വസ്റ്റ്യൻസ് ന്റെ ഉത്തരങ്ങളാണ് ഞാനിവിടെ പറയുന്നത് ഒരു സ്ത്രീയുടെ റീപ്രൊഡക്ടീവ് പീരിയഡിൽ ഓരോ മാസവും ആവർത്തിച്ചു വരുന്നതാണ്.

അതായത് ഒരു സ്ത്രീയുടെ ഗർഭപാത്രം ഓരോ മാസവും ഒരു പ്രഗ്നൻസിയെ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ഗർഭധാരണത്തിനു വേണ്ടി എടുത്തു കൊണ്ടിരിക്കുന്നു അതിനുവേണ്ടി യൂട്രസിലെ ഇന്നർ ലയർ അതായത് ഏറ്റവും അകത്തുള്ള ലയേറിന്റെ കട്ടി കൂടി വരികയും അതേ സമയത്ത് തന്നെ നമ്മുടെ ബോഡിയിൽ ഹോർമോൺസിന് വേരിയേഷൻസ് ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യും എന്നാൽ ഗർഭധാരണം നടത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ എൻഡോമെട്രിയത്തിന്റെ ലൈനിങ് സ്റ്റാർട്ട് ആകുന്നതിനെയാണ്.

പീരിയഡ്സ് എന്ന് നമ്മൾ പറയുന്നത് ഈ പീരിയഡ് സമയത്ത് ഡ്രസ്സ് ഉണ്ടാക്കുന്ന യൂട്രസ് കൺട്രാക്ഷൻ അല്ലെങ്കിൽ യൂട്രസിന്റെ സങ്കോചവും നമ്മുടെ ബോഡിയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഹോർമോണമാണ് നിങ്ങളുടെ മെൻസസ് വേദനിക്കുള്ള കാരണം പീരീഡ് സമയത്ത് പൊതുവേ വയറിന്റെ അടിഭാഗത്തുനിന്നുള്ള ക്യാമ്പിംഗ്.

അതൊരു പക്ഷേ ബാക്കിലോട്ടും ഭാഗത്തേക്ക് എല്ലാം തന്നെ റേഡിയേറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന രീതിയിൽ ചിലർക്ക് വേദന അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട് അതോടൊപ്പം തന്നെ അസോസിയേറ്റഡ് ആയിട്ട് മനംപുരട്ടൽ ഛർദ്ദി ക്ഷീണം തലവേദന ആളുകൾക്ക് തലകറക്കം അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട് നമ്മൾ മിനിസ്റ്ററിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ ആയിട്ട് നമ്മൾ കൺസിഡർ ചെയ്യുന്നത് എന്നാൽ ഇതിന് നോർമലാണോ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/1tnjorOJrbM