ശരീരം ഉന്മേഷം ഉണ്ടാകാനും അമിത വണ്ണം കുറക്കാനും ഇത് മാത്രം മതി

നമുക്കറിയാവുന്നതാണ് അമിതവണ്ണം കാരണം ഒരുപാട് ആളുകൾ കഷ്ടപ്പാട് അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട് കുട്ടികളും മുതിർന്ന ആളുകളും ഉണ്ട് ഒരാൾ വണ്ണം ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നുള്ളത് എങ്ങനെയാണ് മനസ്സിലാക്കുന്നത് എന്ന് വെച്ചാൽ നമുക്ക് ഉള്ള ഒരു കാൽക്കുലേറ്റർ ആണ് ബോഡിമാസ് ഇൻഡക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ എം ഐ ടു വെയ്റ്റിംഗ് ഡിവൈഡഡ് ബൈ ടീം മീറ്റർ സ്ക്വയർ ഈ ഇക്വേഷൻ വെച്ച് ലഭിക്കുന്ന വാല്യൂ 18.5 ന് താഴെയാണെങ്കിൽ അയാൾ അണ്ടർവെയിറ്റ് ആണ്.

   

അവളുടെ ശരീരഭാരം കുറവാണ് ആ സമയത്ത് 18.5,25 ഇടയിലാണ് എങ്കിൽ ഈ bmi വരുന്നത് എങ്കിൽ ഒരു ഹെൽത്തി ആയിട്ടുള്ള ആണ് അയാളുടെ ശരീരഭാരം പെർഫെക്ട് ആണ് ഒരാളുടെ ഡിഎം ആയി വരുന്നത് 30 നു മുകളിലാണ് എങ്കിൽ അമിതവണ്ണത്തടി ഉള്ള ആളാണ് അതിൽ വർദ്ധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ വരുന്ന വെയിറ്റ് ഒരുപാട് രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും എന്ന് പറയാം അമിതവണ്ണം വരുന്നത് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം ടൈപ്പ് അമിതവണ്ണം.

ഉണ്ട് അമിതമായിട്ട് ആഹാരം കഴിക്കുകയും വളരെ കുറച്ചു മാത്രം നമ്മൾ ആക്ടിവിറ്റി ചെയ്യുന്ന ആളുകൾക്ക് വരുന്നതാണ് വേറെ ഒരു കുട്ടിയാണ് വേറെ ചിലതരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ കൊണ്ട് അമിതവണ്ണം നമുക്ക് അനുഭവപ്പെടാം അതിൽ ഒരു കോമൺ ആയിട്ടുള്ള ഒരു കാരണമാണ് തൈറോയ്ഡ് രോഗം പലതരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ ഇതിൽ വരുന്നുണ്ട്.

പൊണ്ണത്തടി കാരണം രോഗങ്ങൾക്ക് അടിമയാകാം ഞാൻ നേരത്തെ പറഞ്ഞത് പോലെ തന്നെ ബി എം ഐ കൂടുതലാണ് എങ്കിൽ ആ രോഗക്ക് ഷുഗർ ബ്ലഡ് പ്രഷർ അതുപോലെ കൂർക്കം വലി കാരണം ഓക്കക്സിജന്റെ അളവ് കുറഞ്ഞു പോകുന്ന അവസ്ഥ ഇപ്പോൾതന്നെ ഹാർട്ടറ്റാക്ക് ലിബറിൽ ഉള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ സ്ത്രീകളിലാണ് എങ്കിൽ പിസിഒഡി എന്നുള്ള രോഗം മുട്ടുതെന്നും ഇതെല്ലാം തന്നെ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/cn5AKWTxZvM