രക്തക്കുഴലുകളിൽ ഉള്ള കൊഴുപ്പ് അലിയിച്ചു ഇല്ലാതാക്കി കളയാൻ ഒരേ ഒരു എളുപ്പ മാർഗം

രക്തത്തിൽ അടിഞ്ഞിരിക്കുന്ന കൊഴുപ്പിന്റെ അളവ് കൂടുമ്പോഴാണ് ട്രൈഗ്റൈഡ് ldl കൊളസ്ട്രോളും തന്നെ കൂടുന്നത് ഇതു വർദ്ധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ രക്തത്തിൽ കുഴലുകൾക്കുള്ളിൽ കൊഴുപ്പ് അടിയും രക്ത കുഴലുകളുടെ വ്യാപ്തം കുറയുന്നതിനും ഹാപ്പി വർദ്ധിക്കുന്നതിനും കാരണമാകും ഇങ്ങനെ രക്തയോട്ടം കുറയുന്നത്.

   

കൈകാലുകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന മരവിപ്പ് ഹാർട്ട് അറ്റാക്ക് സ്ട്രോക്കും പോലെയുള്ള പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കും കാരണമാകാം 40 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞ ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാൻ ആയിട്ട് ദിവസവും ഒന്നോ രണ്ടോ അതിലധികമോ മരുന്നുകൾ എല്ലാം കഴിക്കുന്നവരാണ് പണ്ട് പ്രായമായ.

ആളുകളിൽ സീനിയർ സിറ്റിസൺസിന് മാത്രം കണ്ടുകൊണ്ടിരുന്ന ആരോഗ്യ പ്രശ്നമായിരുന്നു കൊഴുപ്പും കൊളസ്ട്രോളും പക്ഷേ ഇന്ന് ചെറുപ്പക്കാരിൽ മാത്രമല്ല കുട്ടികൾക്ക് പോലും രക്ത പരിശോധന നടത്തിയാൽ ട്രൈഗ്ശരുടെ കൊളസ്ട്രോളും എല്ലാം കൂടി വളരെയധികം സർവ്വസാധാരണമായിരിക്കുന്നു.

എന്തെല്ലാമാണ് ഇതിനുള്ള കാരണം എന്താണ് കൊളസ്ട്രോൾ എന്തു കാരണം കൊണ്ടാണ് കൊളസ്ട്രോൾ വർധിക്കുന്നത് ട്രൈഗ്ലിസറൈഡ് എൽഡിഎൽഎച്ച്ഡിഎൽ ഇത് വർദ്ധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ എന്താണ് പ്രശ്നം കുറക്കാനായി കഴിക്കുന്ന മരുന്നുകളുടെ പാർശ്വഫലങ്ങൾ എന്തെല്ലാം മരുന്നു കഴിക്കാതെ തന്നെ.

കൊളസ്ട്രോൾ നിയന്ത്രിക്കാൻ എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള മാർഗങ്ങൾ ഉണ്ടോ പരിശോധനയിൽ ട്രൈഗ്ലിസറൈഡും കൊളസ്ട്രോളും കൂടുതലായിട്ടുള്ള വരും സ്റ്റൂളിന് ഏറ്റവും മരുന്ന് കഴിക്കുന്നവരും വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് ആദ്യമായിട്ട് നമുക്ക് കൊളസ്ട്രോൾ വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ എന്താണ് ഇതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ.

എന്നുള്ളതാണ് പൊതുവേ നമ്മൾ പൊതുവേ കൊളസ്ട്രോൾ വർദ്ധിച്ചാലും ഒരുപാട് കാലത്തേക്ക് ഒരു ലക്ഷണം ഉണ്ടാകില്ല അത് ഈ കൊളസ്ട്രോളോ അല്ലെങ്കിൽ ട്രൈഗ്ലിസറൈഡ് വർദ്ധിക്കുകയാണ് എങ്കിൽ തന്നെ നമ്മുടെ ബ്ലഡിൽ പോകുന്ന കൊഴുപ്പിനെ ആണല്ലോ.

നമ്മൾ ലിപിഡ് പ്രൊഫൈൽ ടെസ്റ്റ് എന്ന് പറയുന്നത് നോക്കുന്നത് ടെസ്റ്റ് എൽഡിഎൽ ഇങ്ങനെയുള്ള എല്ലാം വർധിച്ചാലും സാധാരണ ഒരു ലക്ഷണങ്ങൾ ഒന്നും കാണിക്കില്ല ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.