നിങ്ങളെ നാളുകളായി അലട്ടുന്ന തൈറോയിഡ് എന്നന്നേക്കുമായി ഇല്ലാതെയാകും

തെയ്റോയിഡ് എന്നുള്ള രോഗം മരുന്നുകൾ ഇല്ലാതെ തന്നെ നമുക്ക് ഇല്ലാതാക്കാനായി സാധിക്കുമോ ഇതിന് സർജറി ചെയ്യാതെ തന്നെ നമുക്ക് തൈറോയ്ഡ് ലക്ഷണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് എന്ന് മിക്ക ആളുകൾക്കും അറിയാവുന്നതാണ് വല്ലപ്പോഴും ക്ഷീണമാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആയിട്ട് ആളുകളിൽ കണ്ടുവരുന്നത് ഹൈപ്പോ തൈറോയിഡിസത്തിന്റെ.

   

ഭാഗമായിട്ട് അതോടൊപ്പം തന്നെ ശരീരത്തിന്റെ അവിടെയും ഇവിടെയും വേദന അനുഭവപ്പെടുക ശരീരഭാരം കുറയുകയോ കൂടുകയോ ഹൈപ്പോ തൈറോയിഡിസത്തിലാണ് എങ്കിൽ ശരീരഭാരം കുറയാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട് ഇതിൽ പാൽപ്പറ്റേഷൻ സംഭവിക്കാൻ ഹൃദയത്തിന്റെ റേറ്റ് കത്രമാധീതമായി.

തന്നെ കൂടുന്ന ഒരു അവസ്ഥ ഒരു പിടിപെടുപ്പ് അനുഭവപ്പെടുക മുടി കൊഴിച്ചിൽ അനുഭവപ്പെടുക അമിതമായിട്ടുള്ള വിയർപ്പ് ഉണ്ടാവുകയോ ഹൈപ്പോ തൈറോയിഡിസമാണ് എങ്കിൽ ഒരു തണുപ്പ് പോലും സഹിക്കാൻ കഴിയാത്ത ഒരു അവസ്ഥയിലേക്ക് എത്താം ഇങ്ങനെ പലരീതിയിലുള്ള അവസ്ഥകൾ വിശേഷങ്ങൾ.

ഈ തൈറോയ്ഡിന്റെ കൊണ്ട് ഉണ്ടാകാറുണ്ട് തൈറോയ്ഡ് രോഗമുണ്ടോ എന്ന് നോക്കാൻ ആയിട്ട് എല്ലാവർക്കും അറിയാവുന്ന കാര്യമാണ് ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റുകൾ ചെയ്യാറുണ്ട് ടി എസ് എച്ച് എന്ന് പറയുന്ന തൈറോയ്ഡ് സ്റ്റിമുലേറ്റിംഗ് ഹോർമോൺ ഹൈപ്പോതലാ ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ് ടി എസ് എച്ച് കൂടുമ്പോൾ ഓർക്കുക തൈറോയ്ഡിനെ.

പ്രവർത്തനം കുറവാണ് മരണം ടി എസ് എച്ച് എന്ന് പറയുന്നത് തൈറോയ്ഡ് സ്റ്റിമുലേറ്റിംഗ് ഹോർമോൺ ആണ് തൈറോയ്ഡിന്റെ പ്രവർത്തനം കുറയുമ്പോഴാണ് ടിഎസ്എച്ച്ന്റെ അളവിനെ നമുക്ക് ഗ്രാൻഡ് വളരെയധികം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് അതുപോലെതന്നെ ടി എസ് എച്ച് അളവ് കുറഞ്ഞു പോയിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ ഫൈവിന്.

താഴെയായിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ ചിലപ്പോൾ തൈറോയ്ഡിന്റെ പ്രവർത്തനം കൂടുതലായിരിക്കാം എന്നുള്ളത് നമ്മൾ മനസ്സിലാക്കേണ്ടതുണ്ട് അപ്പോൾ ഈ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റിനോടൊപ്പം തന്നെ ഇപ്പോഴും ഒരു അൾട്രാ സൗണ്ട് സ്കാനിങ് ചെയ്യാറുണ്ട് നമുക്കറിയാം തൈറോയ്ഡ് എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു ബട്ടർഫ്ലൈ ഷേപ്പിലുള്ള ഒരു ഗ്രന്ഥിയാണ് നമ്മുടെ തൊണ്ടയുടെ ഭാഗത്തിരിക്കുന്ന ഒരു ഗ്രന്ഥി ഇതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/K9Pef-lLNfw