മൂത്രക്കല്ല് പൊടിഞ്ഞു പോവും മൂത്രക്കല്ല് ഉള്ളവർ ഈ വെള്ളം കുടിച്ചാൽ

ഇപ്പോൾ ക്ലിനിക്കിൽ വരുന്ന പല പേഷ്യൻസും പറയും നടുവിൽ വേദനയിൽ തുടങ്ങിയത് ഇപ്പോൾ അടിവയറും വേദന ഉടനെ തന്നെ ഓക്കാനും ശ്രദ്ധിക്കാൻ വരുന്ന ഒരു തോന്നൽ മൂത്രം കണ്ടിന്യൂസ് ആയിട്ട് പോകുന്നില്ല ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് പോകണമെന്നൊരു തോന്നൽ ഉണ്ടാവുക ഇതിലും ഒരു പരിധിവരെ.

   

ചിലപ്പോൾ കിഡ്നി സ്റ്റോൺ മൂലം ആകാം ഇന്ന് നമുക്ക് ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാൻ കിഡ്നി സ്റ്റോൺ അല്ലെങ്കിൽ മൂത്രത്തിൽ എങ്ങനെയാണ് മൂത്രത്തിൽ കല്ല് ഉണ്ടാകുന്നത് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിലൂടെ ലവണങ്ങൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തുന്നു ലവണങ്ങൾ എന്ന് പറയുമ്പോൾ.

കാൽസ്യം പൊട്ടാസ്യം സോഡിയം തുടങ്ങിയവ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തുകയും ഇവ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് വേണ്ട ഫംഗ്ഷൻസ് എല്ലാം ചെയ്തുകൊണ്ട് ബാക്കിയുള്ളത് കിഡ്നി വഴിയെത്തി ബാക്കിയുള്ളത് മൂത്രത്തിലൂടെ പുറന്തള്ളപ്പെടുന്നു ചില തരത്തിലുള്ള ജീവിതശൈലികൾ കൊണ്ട് നമ്മുടെ കിഡ്നിയിൽ ലവണങ്ങൾ.

അടിയുന്നു ചേർന്നുകൊണ്ട് ഒരു ക്രിസ്തൽ ഉണ്ടാവുകയും അവചേർന്ന ഒരു കല്ലുകൾ രൂപാന്തരപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു ഇങ്ങനെയാണ് മൂത്രത്തിൽ കല്ലുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത് മണൽ തിരിയുടെ വലുപ്പം മുതൽ ഒരു ടെന്നീസ് ബോൾന്റെ വലിപ്പം വരെ ആകാം ഇത് കൂടുതലായിട്ടും പുരുഷന്മാരിലാണ് കാണുന്നത് എന്തുകൊണ്ടെല്ലാമാണ്.

ഇനിയും ഇത് വരുന്നത് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് നോക്കാം ഒന്നാമതായി വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാരണമായി പറയുന്നത് വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിന്റെ അളവ് കുറയുമ്പോൾ ശരീരത്തിലെ ജലാംശം കുറയുന്നത് വഴി രണ്ടാമത് ആയിട്ട് തെറ്റായിട്ടുള്ള ഭക്ഷണരീതിയിൽ നാരുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് കുറയുമ്പോഴും റെഡ് മീറ്റ് കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നതും.

എരിവ് ആയിട്ടുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ കൂടുതലായി കഴിക്കുന്നത് വഴി നമുക്ക് ലവണങ്ങളുടെ അളവ് ശരീരത്തിൽ വർധിക്കാം അതുപോലെതന്നെയാണ് വ്യായാമ കുറവ് അതുവഴി അമിതവണ്ണം ഉണ്ടാക്കാം കിടപ്പ് രോഗികൾ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.