ഷുഗർ ജീവിതത്തിൽ വരികയുമില്ല ഈ ഒരൊറ്റ ഭക്ഷണം കഴിച്ചാൽ മതി

നമുക്കറിയാം പ്രമേഹം ഡയബറ്റിസ് കാലാകാലങ്ങളായി മനുഷ്യ ജീവിതത്തെ ശബ്ദമായി കൊല്ലുന്ന ഒരു രോഗമാണ് ക്രിസ്തുവിന് മുമ്പ് 1500 ബി സി മുതൽ ഈ രോഗം അറിയപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടായിരുന്നു എന്നാൽ 19 നൂറ്റാണ്ടിലെ മദ്യത്തിലാണ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് ആളുകൾ പഠിക്കുന്നതിനും ചികിത്സ ആരംഭിക്കുന്നതിനും സാധിച്ചിട്ടുള്ളത്.

   

നമ്മൾ അറിയേണ്ട ആയിട്ടുള്ള ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം വർഷങ്ങളായിട്ട് അറിയുന്ന ഒരു രോഗമാണ് എങ്കിലും അത് എങ്ങനെയാണ് കൺട്രോൾ ചെയ്യണമെന്ന് അത് എങ്ങനെ തടുക്കണമെന്നും ഇതിന്റെ പാർശ്വഫലങ്ങൾ വരാതെ എങ്ങനെ നമുക്ക് തടയാമെന്നോ ഇന്നും അതിനെക്കുറിച്ച് ജനങ്ങൾക്ക്.

അറിയില്ല ഇതൊരു വിരോധാ ആഭാസമാണ് വളരെയധികം പഠനങ്ങൾ പ്രമേഹവുമായി ഉണ്ട് എങ്കിലും ഇതെങ്ങനെയാണ് കൺട്രോൾ ചെയ്യേണ്ടത് എന്നുള്ളത് രോഗികൾ അറിയാത്ത ഒരു സ്ഥിതിയാണ് ഏത് ആശുപത്രിയിലെ ഔട്ട് പേഷ്യൻസിനെ രോഗികൾ ജനറൽ മെഡിക്കൽ ലൊക്കേഷൻസിൽ വരുന്ന 40 ശതമാനം.

എങ്കിലും പ്രമേഹരോഗം ഇതിനോട് അനുബന്ധിച്ചുള്ള രോഗങ്ങൾ ഉള്ളവരായിരിക്കും ഒരു സർജിക്കൽ സൈഡിൽ ആണെങ്കിൽ അതിലും കാണാൻ 40% ഇനി സ്പെഷ്യലിറ്റി ക്ലിനിക്കുകളിലാണ് എങ്കിൽ കാർഡിയോളജി നൂറോളജി വിഭാഗങ്ങളിലാണെങ്കിൽ എങ്കിൽ 60 ശതമാനം രോഗികൾക്കും.

സ്നേഹവും അനുബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളുമായിട്ടാണ് വരുന്നത് ഇത് എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത്രയധികം വിദ്യാഭ്യാസവും ഇത്രയധികം ലോക ജ്ഞാനവും ഇത്രയും അധികം രോഗങ്ങളെ കുറിച്ച് ഒരു വിവരമുള്ള ഒരു ജനതയ്ക്ക് ഇത് എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കുന്നത് എന്ന് നമ്മൾ ചിന്തിക്കാറുണ്ടോ.

അധികം ആളുകളും പറയും രോഗം ഒന്നുമില്ല ഒരു തലവേദനയായി ഡോക്ടറെ നോക്കിയപ്പോൾ പ്രഷർ ഉണ്ട് എന്ന് പറഞ്ഞു പിന്നെ ടെസ്റ്റ് ചെയ്തപ്പോൾ കിഡ്നിക്ക് കേടുണ്ട് എന്ന് പറഞ്ഞു ഷുഗർ ഉണ്ടോ നിങ്ങൾക്ക് പക്ഷേ ഷുഗർ ഇല്ല പണ്ട് കുറച്ച് ബ്ലഡ് ഷുഗർ കുറച്ച് അധികമായി ഉണ്ടായിരുന്നു എന്നാൽ മരുന്ന്.

കഴിക്കുന്നടോ മരുന്ന് കഴിക്കുന്നില്ല ഭക്ഷണത്തിൽ നിയന്ത്രിച്ചു പോകുന്നു ഇവിടെ ഇതാണ് സ്ഥിതി അവരെ അഡ്മിറ്റ് ചെയ്തു നോക്കുമ്പോൾ കാണാം ബ്ലഡ് ഷുഗർ 360 ബ്ലഡ് പ്രഷർ 160 300 അപ്പോൾ അവർ പറയും ഇതുവരെ പ്രശ്നമൊന്നും തന്നെ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല ആശുപത്രിയിൽ വന്നതുകൊണ്ടാണ് ഇത്രയും അധികം.

പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടായത് എന്നുള്ളത് ഈ പ്രമേഹം എന്നുള്ള രോഗം ഒരുപക്ഷേ നമ്മൾ ജനിക്കുമ്പോൾ തന്നെ തുടങ്ങുന്ന ഒരു രോഗമാണ് നമ്മൾ കുടുംബപരമായി നമ്മുടെ ജനതകപരമായി കാരണങ്ങൾ കൊണ്ട് നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നുണ്ടാകുന്ന ഗ്ലൂക്കോസ് ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.