മികച്ച പ്രതിവിധി എല്ലാ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും എത്ര കൂടിയ കൊളസ്ട്രോളും കുറയും

ഇന്ന് നമ്മൾ ഇവിടെ സംസാരിക്കാനായി പോകുന്നത് രക്തത്തിൽ കൊളസ്ട്രോൾ വർദ്ധിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽഎന്താണ് ചെയ്യേണ്ടത് എന്നതിനെ കുറിച്ചാണ്കൊളസ്ട്രോൾ അധികമാകുന്നത്പൊതുവേ കേരളത്തിലുള്ള ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളുടെയും വലിയൊരു പ്രശ്നം തന്നെയാണ് കേരളത്തിൽ.

   

ഇത് പ്രത്യേകിച്ച് വർധിക്കാനുള്ള ഒരു കാരണം നമ്മളെല്ലാവരും വളരെയധികം വിദ്യാഭ്യാസമുള്ളവരാണ് അതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ ഹെൽത്തിനെ കുറിച്ച് ബോധപന്മാരാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെ പല ആളുകളും മുപ്പത് നാല്പത് വയസ്സുകൾ കഴിയുമ്പോൾ തന്നെ കണ്ടുപിടിക്കാനായി തുടങ്ങും.

ഇതിൽ ഏറ്റവും ആദ്യം ആളുകൾ പരിശോധിക്കുന്നത് ഷുഗറിനോടൊപ്പം കൊളസ്ട്രോളാണ് അതുമാത്രമല്ല നമ്മൾക്ക് എന്തെങ്കിലും ഒരു രോഗമായിട്ട് നമ്മളെ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ചെന്നാൽ തന്നെ എല്ലാ ആളുകളും ആവശ്യപ്പെടുന്നതും ബ്ലഡിൽ ഒന്ന് കൊളസ്ട്രോൾ ചെക്ക് ചെയ്യുമോ എന്നുള്ളതാണ്.

അപ്പോൾ ഇതിനെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവ് കേരളത്തിൽ വളരെ കൂടുതലാണ് എന്നുള്ളതും ഇതിൽ നിന്ന് തന്നെ മനസ്സിലാകും ഇത് കറക്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഇൻഫർമേഷൻ ആണോ എന്നുള്ളതും നമ്മൾ ആലോചിക്കേണ്ടത് ആയിട്ടുണ്ട് പരിശോധിച്ചേ കണ്ടുപിടിക്കുന്ന കൊളസ്ട്രോൾ എല്ലാം നമ്മൾ ചികിത്സിച്ചു മരുന്നു കഴിച്ചു മാറ്റേണ്ടത്.

തന്നെയാണോ എന്നുള്ള ഒരു സംശയം ഉണ്ട് ഇതിന് സത്യാവസ്ഥ എന്താണെന്ന് വച്ചിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ നമ്മൾ കൊളസ്ട്രോൾ പരിശോധിക്കുന്നത് വളരെ നല്ല കാര്യമാണ് നമ്മൾ ബ്ലഡില്‍ പല തരത്തിലുള്ള കൊളസ്ട്രോൾ ഉണ്ട് നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും ഇപ്പോൾ അറിയാമായിരിക്കും എൽഡിഎൽ അല്ലെങ്കിൽ ഡെൻസിറ്റി ഓഫ് പ്രോട്ടീൻ എന്ന് പറയുന്നതാണ്.

നമുക്ക് വളരെയധികം അപകടകരമായി രീതിയിലുള്ള ഒരു കൊളസ്ട്രോൾ പൊതുവേ ഹാർട്ട് ഡിസീസസ് സ്റ്റോക്ക് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബന്ധം ആയിട്ടുള്ളത് ഈ ഹൈ ലെവൽ എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോളിനാണ് നമ്മൾ സാധാരണ ബ്ലഡ് ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ സാധാരണ ടോട്ടക്കൽ കൊളസ്ട്രോൾ നോക്കാറുണ്ട്.

ടോട്ടൽ കൊളസ്ട്രോൾ വർധിക്കുന്നത് സാധാരണ അതിനകത്ത് എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ പ്രത്യേകിച്ച് വർദ്ധിക്കുന്നതുമാണ് ഈ അസുഖങ്ങൾ വരാനുള്ള അപകടസാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് ഇങ്ങനെ നമ്മൾ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ കൊളസ്ട്രോൾ കൂടുതലായി കണ്ടു കഴിഞ്ഞാൽ ഉടനെ തന്നെ നമ്മൾ മരുന്ന്.

കഴിക്കേണ്ട ആവശ്യമുണ്ടോ പിന്നെ എന്നതാണ് രണ്ടാമത്തെ ചോദ്യം പല ആളുകളും മരുന്ന് കഴിച്ച് മാറ്റിയാൽ പിന്നെ പേടിക്കേണ്ടതില്ല എന്നോർത്തുകൊണ്ട് ഉടനെതന്നെ ഡോക്ടറെ കാണുകയും ചോദിച്ചു വാങ്ങിച്ചു ഒരുപാട് കൊളസ്ട്രോൾ ഉള്ള മരുന്ന് കഴിക്കുന്നുണ്ട് കാണാറുണ്ട്ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/_r3YdsITwqs