വീട്ടിൽ വെച്ച് മുട്ട് വേദന മാറാൻ ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ മതി

ഞാൻ ഇന്നിവിടെ ചർച്ച ചെയ്യാൻ പോകുന്ന മുട്ടുവേദനയെ കുറിച്ചാണ് മുട്ടുവേദന ആയുർവേദത്തിൽ വളരെ കോമൺ ആയി തന്നെ കാണുന്ന ഒന്നാണ് ഇത് സാധാരണ രണ്ട് കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് വരുന്നത് ഉണ്ടാകുന്ന ശബ്ദം അല്ലെങ്കിൽ ട്രോമ കാരണം അല്ലെങ്കിൽ തേയ്മാനം ഗൗട്ട് അണുബാധ പോലെയുള്ള രോഗലക്ഷണങ്ങൾ.

   

മൂലം വരാറുണ്ട് ചില ആളുകളിൽ ജന്മനാ ഉള്ള വൈകല് മൂലം മുട്ടുവേദന സംഭവിക്കാറുണ്ട് പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് മുട്ട് വേദനയുടെ കാരണങ്ങൾ വളരെ വ്യത്യസ്തമാണ് കുട്ടികളിൽ അതായത് നാലു വയസ്സു മുതൽ 10 വയസ്സ് പ്രായം വരെയുള്ള കുട്ടികളിൽ മുട്ടുവേദന സാധാരണ ഡിഫെർഡ് പെയിൻ ആയിട്ടാണ് വരുന്നത്.

അതായത് ഇടുപ്പിൽ വരുന്ന നീർക്കെട്ട് ഈ പ്രായത്തിൽ വരുന്ന കുട്ടികളിൽ മുട്ട് വേദനയായിട്ടായിരിക്കും പുറത്തേക്ക് വരുന്നത് വലിയ കുട്ടികളിൽ കോൺട്രാഷഹൻ പോലെയുള്ള രോഗങ്ങളിലാണ് മുട്ടുവേദനയായിട്ട് സംഭവിക്കുന്നത് ചെറുപ്പക്കാരിൽ മുട്ടുവേദന ഏറ്റവും കൂടുതൽ ശബ്ദം അല്ലെങ്കിൽ ഇഞ്ചുറി കാരണമാണ്.

സംഭവിക്കാറുള്ളത് സ്പോർട്സ് ഇഞ്ചുവരി ആകാം ഇതെല്ലാം തന്നെ മുട്ട് വേദനയായിട്ട് അനുഭവപ്പെടാറുണ്ട് പ്രായം കൂടുമ്പോൾ കാലക്രമേണ മുട്ടിൽ സംഭവിക്കുന്ന തേയ്മാനം കൊണ്ടാണ് മുട്ടുവേദന കൂടുതലായിട്ടും കണ്ടുവരുന്നത് അമിതമായിട്ടുണ്ടാകുന്ന വണ്ണം വ്യായാമത്തിലുള്ള അഭാവം ഇപ്പോഴത്തെ.

ജീവിതശൈലിയും ആഹാര ശൈലിയും എല്ലാം തന്നെ മുട്ടുവേദന വർദ്ധിക്കുന്നതിനുള്ള കാരണമാകുന്ന കഴിഞ്ഞാൽ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ അത് കൂടുതൽ വഷളാകാതെ നമുക്ക് പിടിച്ചു നിർത്താൻ സാധിക്കും പൊതുവേ ആളുകളിൽ മുട്ടുവേദന വന്നു കഴിഞ്ഞാൽ കടകളിൽ പോയി.

ഒരു വേദനസംഹാരിയോ അല്ല എങ്കിൽ മുട്ടുവേദനയ്ക്കുള്ള ഒരു മരുന്നിന്റെ പരസ്യം കണ്ടു ആ മരുന്ന് വാങ്ങിച്ച് കഴിച്ചാലും മുട്ടുവേദന നമ്മൾ മാനേജ് ചെയ്യുന്നത് കാലക്രമേണ ഇതു വർഷമായി കൊണ്ട് ഈ മേഖലകളെല്ലാം കഴിച്ചിട്ടും മുട്ട് വേദന മാറാതെ ആകുന്ന അവസ്ഥയിൽ ആകുമ്പോഴാണ് ഡോക്ടറെ കാണുന്നത്.

ഈ തേയ്മാനം എല്ലാം തുടങ്ങി കഴിഞ്ഞാൽ ആദ്യ രണ്ടോ മൂന്നോ വർഷം കൊണ്ട് വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ വഷളാകുന്ന രോഗമാണ് കൊണ്ട് തന്നെ അത് വളരെഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/lEN0ZuFtC3k