ഏതു ചെക്കപ്പ് എപ്പോൾ ചെയ്യണം? എന്താണ് മെഡിക്കൽ ചെക് അപ്പ്?

ഹെൽത്ത് ചെക്കപ്പിന് ലക്ഷ്യം പരിശോധനകളിലൂടെ രോഗം വരാനുള്ള സാധ്യതകൾ മുൻകൂട്ടി തന്നെ കണ്ടെത്തുകയാണ് രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കാണിച്ചു തുടങ്ങുന്നതിന് വളരെ മുമ്പ് തന്നെ പ്രമേഹവും ഹൃദയരോഗവും പരൽ രൂപവും ക്യാൻസർ പോലെയുള്ള ഒട്ടുമിക്ക രോഗങ്ങളും കണ്ടെത്തുവാനായി ഇന്ന് സാധ്യമാണ്.

   

അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഹെൽത്ത് ചെക്കപ്പിനുള്ള പ്രാധാന്യം വർദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട് കൂടുതൽ പരിശോധനകൾ ഇന്ന് ലഭ്യമായതിനാൽ എന്തെല്ലാം ടെസ്റ്റുകൾ ആണ് ഞാൻ ചെക്കപ്പ് ചെയ്യുന്നതിന്റെ ഭാഗമായിട്ട് ചെയ്യേണ്ടത് എന്നുള്ളത് നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കാം ഒരു ബേസിക് ആയിട്ടുള്ള ഒരു ഹെൽത്ത് ചെക്കപ്പ് എന്ന് പറയുന്നത്.

ആദ്യം നോക്കുന്നത് നമ്മൾ ശരീര ഭാരമാണ് ഉയരവുമാണ് ഇത് പലർക്കും പല നമുക്ക് വീട്ടിൽ തന്നെ നോക്കാൻ സാധിക്കുന്ന കാര്യമാണ് ഇതുവച്ച് നമ്മൾ ബി എം ഐ ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്സ് കാൽക്കുലേറ്റ് ചെയ്യാനും ഇന്ന് വളരെയധികം സ്വയം സാധിക്കുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് അടുത്തതായി വരുന്നത് ബിപിയാണ് ബ്ലഡ് പ്രഷർ.

അതും നമുക്ക് ഇന്ന് വീടുകളിൽ ചെക്ക് ചെയ്യാവുന്നതാണ് അടുത്തതായിട്ട് വരുന്നത് ബ്ലഡ് റുട്ടീൻ എന്നുപറയുന്നതാണ് ബ്ലഡിലുള്ള സെല്ലുകൾ ഒരു ഫ്ലോയിങ് ടിഷ്യൂ ആയിട്ടാണ് നമ്മൾ ബ്ലഡിനെ കാണുന്നത് അപ്പോൾ ബ്ലഡ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ എല്ലാ ഭാഗത്തുകളിലൂടെ പോകുന്നുണ്ട് ഇപ്പോൾ ബ്ലഡിനകത്ത് നമുക്ക് ഒരുപാട് ടെസ്റ്റുകൾ എല്ലാം ലാബിലാണ്.

നടത്തുന്നത് ശരീരത്തിനകത്തുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും അലിഞ്ഞുചേരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് അപ്പോൾ ബ്ലഡ് റുട്ടീൻ എന്ന് പറയുന്നത് ബ്ലഡിലെ സെല്ലുകളിൽ അറിഞ്ഞിരിക്കുന്ന സെല്ലുകളുടെ നമ്പറും അതിന്റെ സൈസും ഷേപ്പും എല്ലാം നോക്കി രോഗം കണ്ടുപിടിക്കാൻ നോക്കുന്ന സിറ്റുവേഷനാണ്.

അതുപോലെതന്നെ ഇ എസ് ആർ നോക്കും ഇത് ഒരു സ്പെഷ്യൽ ആയിട്ട് ഒരു ട്യൂബ് ഉണ്ട് ഇതിൽ നമ്മൾ പുലർ ആയിട്ട് വെച്ച് സ്റ്റാൻഡിൽ വച്ച് അപ്പോൾ എത്രത്തോളം താഴ്ച ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട് ഇപ്പോൾ ചില രോഗങ്ങൾ വരുന്നതിനനുസരിച്ച് സെല്ലുകൾ തമ്മിലുള്ള തിക്ക്നസ്സും നെഗറ്റീവ് പോസിറ്റി ഇതെല്ലാം മെറ്റൽ അനുഭവപ്പെടും.

അപ്പോൾ ചില രോഗങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേകിച്ച് ഇൻഫ്ലുമേറ്ററി രോഗങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ അതിൽ ചില പ്രോട്ടീൻ എല്ലാം വരും ഇത് വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ താഴേക്ക് പോകും അപ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ ഇതിനൊരു കണക്കുണ്ട് ഓരോരുത്തരുടെയും അഭിപ്രായം അനുസരിച്ച് 20 കുറവാണെങ്കിൽ ഒക്കെ ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.