ഇത് മാത്രം കുടിച്ചാൽ മതി എത്രചാടിയ വയറും കുറയാൻ

ഇന്ന് നമ്മുടെ ഡിസ്കസ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നത് അടിവയറിലേ കൊഴുപ്പിനെ കുറിച്ചാണ് BELLY ഫെക്ടനെ കുറിച്ചിട്ടാണ് ഇപ്പോൾ ഒരുപാട് ആളുകൾ പലരീതിയിൽസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പലതരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ ചെയ്തു നോക്കാറുണ്ട് പക്ഷേ നമ്മുടെ ഹിപ്പ് നമ്മുടെ കവിള് നെഞ്ചിൽ ഏരിയകളിൽ കൊഴുപ്പ് നല്ലതുപോലെ തന്നെ കുറയും പക്ഷേ വയറിന്റെ ഭാഗത്തു മാത്രം കുറയില്ല കാരണം എന്താണെന്ന് പലതരത്തിലുള്ള റീസൺസ് ഉണ്ട്.

   

ബെല്ലി ഫാറ്റ് എന്ന് ഉദ്ദേശിക്കുന്ന പ്രത്യേകിച്ച് വയറിന്റെ ഭാഗത്തെ അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്തെ അടിഞ്ഞുകൂടിയിട്ടുള്ള കൊഴുപ്പിന് പ്രത്യേകത എന്താണെന്ന് ആദ്യം മനസ്സിലാക്കണം അതായത് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്ന ശരീരത്തിൽ ഒരു അവസ്ഥയുണ്ട് അമിതമായിട്ടുള്ള ഗാലറി മുഖാന്തരം അല്ലെങ്കിലും ഹോർമോണിൽ ചെയ്ഞ്ച് ഉണ്ടാകുന്നതിന് ഭാഗമായിട്ട് അല്ലെങ്കിൽ ജീവിത ശൈലിയിൽ ആയിട്ടുണ്ടാകും മാറ്റങ്ങൾ ആയിട്ടു ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാക്കാം.

പറഞ്ഞാൽ ശരീരത്തിലെ ഇൻസുലിനെ എത്രത്തോളം തന്നെ വർദ്ധിച്ചാലും ആ ഗ്ലൂക്കോസിനെ സെല്ലുകളിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ ആയിട്ടുള്ള റെസിപ്പറ്റർ അതായത് ഒരു സെല്ലോ ഓപ്പണ്‍ ആയി മാത്രമാണ് ഗ്ലൂക്കോസ് കയറുക നമ്മൾ എത്രത്തോളം ഇൻസുലിൻ കൂടി എന്നു പറഞ്ഞാലും ഈ സെല്ലിന്റെ ഡോർ ഓപ്പൺ ആകാതെ വരുന്ന കണ്ടിഷനെ ആണ് നമ്മൾ ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസ് എന്ന് പറയുന്നത് എത്രത്തോളം തന്നെ ഇൻസുലിൻ വന്നാലും അത് ഓപ്പൺ ആവുകയില്ല.

അങ്ങനെ ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് നമ്മൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആയിട്ട് തന്നെ പൊളി സ്റ്റിക്ക് കണ്ടീഷൻ അതായത് സ്ത്രീകളിൽ സിസ്റ്റുകൾ മൾട്ടിപ്പിൾ ആയിട്ടുള്ള സിസ്റ്റു രൂപപ്പെടുന്നത് യൂട്രസിൽ ഫെബ്രോയ്ഡ് ഉണ്ടാവുന്നത് ഫറ്റി ലിവർ ഉണ്ടാകുന്നത് അതുപോലെതന്നെ പ്രമേഹവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതാണ് ഇതിന്റെ ഒരു കാര്യം തൈറോയ്ഡ് റിലേറ്റഡ് ONE അപ്പോൾ ഇങ്ങനെയുള്ള ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസിനെ വർധിപ്പിക്കുന്നതാണ് ഈ ബെല്ലി ഫാറ്റി എന്നുള്ളത് അതായത് അമിതമായിട്ട് കൊഴുപ്പ് അടിവയറിന്റെ ഭാഗത്തേക്ക് അടിഞ്ഞുകൂടി കിടക്കുമ്പോൾ അതിന്റെ ഒരു ഹോർമോൺസ് പ്രൊഡ്യൂസ് ആകുന്നു ഈ ഹോർമോൺസ് ആണ് ഏറ്റവും പ്രശ്നമുണ്ടാക്കുന്നത് അതാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ റെസിസ്റ്റൻസ് ഉണ്ടാക്കുന്നതും ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/uT6eHm7EUaU