എന്നന്നേക്കുമായി വെളുത്ത മുടിയെ കറുപ്പാക്കാം നല്ല മണവും കിട്ടും

സ്ത്രീ പുരുഷമില്ലാതെ ഒരുപാട് ആളുകളെ അലട്ടുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് തലമുടിയിലെ നര കൂടി വരിക എന്നുള്ളത് പണ്ടുകാലത്ത് 40 വയസ്സിൽ കണ്ടിരുന്ന ഒരു പ്രശ്നമായിരുന്നു തലയിൽ അങ്ങ് അവിടെയും ആയിട്ട് നര കാണുക എന്നുള്ളത് എന്നാൽ ഇന്ന് 12 വയസ്സ് മുതൽ തന്നെ ടീനേജ് കുട്ടികളിൽ പോലും തലമുടിയിൽ നര കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് പലപ്പോഴും ഒരു 20 വയസ്സ് കഴിഞ്ഞ യുവാക്കളിലും യുവതികളിലും അവരുടെ തലയിലുള്ള നര മറച്ചു വയ്ക്കാൻ.

   

ആയിട്ട് ഡൈ അല്ലെങ്കിൽ ഹെന്ന പോലെയുള്ള എല്ലാം അപ്ലൈ ചെയ്തിട്ടും പുറത്തേക്ക് പോകുന്ന ആളുകളും ഒരുപാടുണ്ട് എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇന്ന് ചെറിയ പ്രായത്തിൽ തന്നെ ഇത്രയും അധികം നര ഉണ്ടാകുന്നത് എന്നും ഇത് എങ്ങനെ ഇത് വരാതെ അകാലനര ഇങ്ങനെ വരാതെ പരിഹരിക്കാം എന്നുള്ളതും ഞാൻ ഇവിടെ വ്യക്തമാക്കാം ഇത് അറിയണമെന്നുണ്ടെങ്കിൽ ബേസിക്കലി ഒരാളുടെ കറുത്ത മുടി എങ്ങനെയാണ് നരക്കുന്നത് എന്നുള്ളത് മനസ്സിലാക്കാം.

നമ്മുടെ മുടിക്ക് കറുപ്പ് നിറം നൽകുന്നത് മേലന സയൻസ് എന്ന് പറയുന്ന ഒരു പിഗ്മെന്റ് കോശങ്ങൾ നമ്മുടെ മുടിയുടെ റൂട്ടിൽ ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് മുടിയിടകൾ കറുത്തു വരുന്നത് മനുഷ്യർക്ക് പലർക്കും മേലന സയൻസിന്റെ ഒരു പിഗ്മെന്റേഷന്റെ ഇന്റന്റ് സിറ്റി പലരീതിയിലാണ് വരുന്നത് പുറമേയുള്ള രാജ്യക്കാരിൽ നമുക്കറിയാം ഒരിക്കലും കറുത്ത മുടിയല്ല കാണുന്നത് അവർക്ക് മുടിയുടെ റൂട്ടിലുള്ള മെലാനിന്റെ അളവ്.

വളരെ കുറവായതുകൊണ്ട് തന്നെ ഒരുപക്ഷേ ചെമ്പിച്ച മുടി അല്ലെങ്കിൽ ബ്രൗൺ കളറിലുള്ള മുടിയും കണ്ടു വരാം ഒരുപക്ഷേ നമ്മൾ ഏഷ്യക്കാർക്ക് തലമുടിയിൽ മേലാലിന്റെ അളവും വളരെയധികം ആയതുകൊണ്ടാണ് നമുക്ക് കറുത്ത മുടി കണ്ടുവരുന്നത് എന്നാൽ മുടിയിൽ ഇതിന്റെ അളവ് കുറവായിട്ടുള്ള ആളുകളിൽ മുടി അൽപം ചെമ്പിച്ചിട്ടോ അല്ലെങ്കിൽ ബ്രൗൺ കളറിൽ ഉള്ള താടി രോമം മീശ എല്ലാം തന്നെ കണ്ടു എന്ന് വരാം തലമുടിക്ക് കറുപ്പ് നിറം നൽകുന്നത്.

ഈ കോശങ്ങളെല്ലാം നശിച്ചു പോകുന്നതാണ് മുടി നരച്ചു പോകുവാനായി മുടി വെളുത്ത നിറം ആകാനുള്ള ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം പല തരത്തിലുള്ള സാഹചര്യങ്ങൾ കൊണ്ട് നമുക്ക് തലമുടിയിലുള്ള ഈ മേലാന സയൻസ് നശിച്ചു പോകാം ഏറ്റുമാന കോമള കാണുന്ന കാരണം ഇതിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാൻ ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.https://youtu.be/Uf7uVzlx2Gk